Hỏi về cám chào mào?

hungnguyen

Thành Viên
Điểm
16
Trước đây mình cho chào mào ăn cám Thúy Tuấn nhưng có vẻ nóng nên mùa thay lông vừa rồi lông bị bó và quoăn lông. Mình định đổi sang cám công minh, nhưng có người lại nói cám Công Minh không hay, dùng cám Đông Tăng Bạt Hổ hay hơn. Anh em nào đã dùng qua 2 loại cám này rồi xin cho nhận xét và vài lời tư vấn. Chim của mình toàn là mộc dở, chưa có lửa mấy thì nên ăn loại nào trong 2 loại này cho phân khô đẹp, lông lá mượt mà, nhanh có lửa và giữ được phong độ lâu? Mình xin cảm ơn.

Ðề: Hỏi về cám chào mào?

upppppppppppppp cho cao nhân bắt mạch. em chưa dùng thúy tuấn bao giờ nên chịu

HN có nhiều lựa chọn, bạn thử cám Thắng Lăng xem thế nào. Cả khu nhà mình dùng loại này thấy chim căng và ổn lắm.

em thì chỉ ba vì mỗi ngày 10 con dế chuối cà chua cà rốt hấp cho ăn đều tắm táp 1 ngày 1 lần em thấy chú nó vẫn ổn

Cám Thắng Lăng mùa sau hết xoăn, hết kén, lông sẽ rất đẹp.

theo mình nên táng tuấn cóng.............................

Cám Thắng Lăng mùa sau hết xoăn, hết kén, lông sẽ rất đẹp.

sao mình mua cám ở nhiều cửa hàng rồi mà chưa nghe loại cám này nhỉ. Anh em biết ở HN bán cám này ở đâu ko? Còn ai có chào mào dùng cám nào mà chơi tốt thì cho mình tí ý kiến để tham khảo thêm ạ. Mỗi người 1 ý chẳng biết nghe theo ai nên mình sẽ nghe theo đa số ạ. Mời các bác cho ý kiến. Thanhs.

Trước đây mình cho chào mào ăn cám Thúy Tuấn nhưng có vẻ nóng nên mùa thay lông vừa rồi lông bị bó và quoăn lông. Mình định đổi sang cám công minh, nhưng có người lại nói cám Công Minh không hay, dùng cám Đông Tăng Bạt Hổ hay hơn. Anh em nào đã dùng qua 2 loại cám này rồi xin cho nhận xét và vài lời tư vấn. Chim của mình toàn là mộc dở, chưa có lửa mấy thì nên ăn loại nào trong 2 loại này cho phân khô đẹp, lông lá mượt mà, nhanh có lửa và giữ được phong độ lâu? Mình xin cảm ơn.
cho ăn cám 3vi xong lông lại ăn cám cao cáp để lên lửa

A.Thắng, nhà gần Lăng Chủ Tịch -> Thắng Lăng!
Đ/c: số 4- Bà Huyện Thanh Quan- Ba Đình- HN. Fone: 0915590244
Đừng nghĩ mình PR cho a.Thắng nhé, vì bản thân mình hiện tại 0 chỉ dùng cám a.Thắng làm. Đang dùng cả cám a.Sơn @CADN và a.Hiển 3B- Bảo Khánh nữa cơ. Được cái chim nhà mình lông mượt, đít đỏ 0 kém chim ngoài trời.
@BimBipNew: "Cám là một phần thôi, còn vấn đền tắm nắng, tắm nước, hoa quả và mồi tươi..." <- Chủ 2pic nên ghi nhận ý kiến này!

Theo ý kiến riêng :
- cám ba vì + thêm mồi tươi ( châu chấu , ít sâu ... ) + thêm ít hoa quả mỗi ngày ( những loại quả có sắc tố đỏ hoặc chuối tây ) !
- tắm 1 ngày từ 1 -> 2 lần ( sắng tầm 10h30 đến 11h30 , chiều tầm 1h30 đến 4h 30 )!
- đậy áo lông để chim được nghỉ ngơi !
Có gì không phải mong bác bỏ qua ! :D

A.Thắng, nhà gần Lăng Chủ Tịch -> Thắng Lăng!
Đ/c: số 4- Bà Huyện Thanh Quan- Ba Đình- HN. Fone: 0915590244
Đừng nghĩ mình PR cho a.Thắng nhé, vì bản thân mình hiện tại 0 chỉ dùng cám a.Thắng làm. Đang dùng cả cám a.Sơn @CADN và a.Hiển 3B- Bảo Khánh nữa cơ. Được cái chim nhà mình lông mượt, đít đỏ 0 kém chim ngoài trời.
@BimBipNew: "Cám là một phần thôi, còn vấn đền tắm nắng, tắm nước, hoa quả và mồi tươi..." <- Chủ 2pic nên ghi nhận ý kiến này!

Em tu0ng ch0 đấy là c0 quan nhà nu0c mà

Thống kê diễn đàn

Chủ đề
68,442
Thành viên
149,090
Thành viên mới
nhacaiking88tvcom

Thành viên trực tuyến

Không có thành viên nào trực tuyến.
Bên trên