hỏi về cám Tuấn Thúy dành cho chào mào

hoangromeo

Thành Viên
Điểm
16
e thấy cám tuấn thúy cho khuyên thì có vẻ ổn rồi.nhưng đã ai thử cám tuấn thúy cho cm chưa ah..ai dùng chia sẻ cho e nha! và cám tt cho cm có chia nhiều loại như khuyên ko?

Ðề: hỏi về cám Tuấn Thúy dành cho chào mào

Em đọc trên này thấy các bác bảo ko cầu kỳ thì cứ cám tuấn thúy mà táng , nên em cũng táng luôn bác à :)

dùng ổn định 1 loại cám thôi Hoàng ơi, cám thúy tuấn anh dùng rồi, thấy chim ăn cũng phũ lắm nhưng cũng ko cảm nhận đc gì, chỉ thấy phân đi tối màu, có vẻ là nóng, chú đang dùng cám hiển bảo khánh à, cám đấy anh cũng dùng thử rồi, cuối cùng lại về cám hưng cổng đục thôi

E cũng đang nghĩ đến phương án cho ăn cám này cho nhàn....kê dép ngồi hóng vậy 8->

Em cũng mới chơi chào mào, ngồi nghe các bác đi trước chỉ dẫn. Lên đầu nào! :)_

Mua cám minhhp mà cho anh. 25k 1 lạng.

hoàng ah, anh thì ko biết a,e cho ăn cám gì...vì mỗi người chăm 1 khác. con riêng bản thân anh thì chỉ cho chào mào nhà anh ăn cám tuấn thúy thôi, anh thấy chim ăn cám đó chơi rất ổn định và phong đọ em ạ.
nếu có điều kiên lên nhà anh chơi... anh hướng dẫn thêm về cách cho chim ăn cám tuấn thúy em nhé. nếu em muốn cho ăn loại cám mua mà ko phải là cám làm....thân!

Mình cũng dùng cám Tuấn Thúy lâu rồi , cám chỉ có 1 loại bạn cho ăn kèm hoa quả và tắm tắp đều là ok.

hy vọng có điều kiên đc giao lưu với người cùng sở thích như bác...thân!

nha minh ban du cac loai cam tren thi truong,o tinh minh thi cam an tot va on dinh nhat la cam cua dong so 6 tang bat ho,tat ca chim nha minh deu nuoi bang cam cua dong,da co may e an giai doi

thế em đùng cám Ba vì + 6 quả trừng gà + hoa quả mồi tười thường xuyên thì có được không ạ...Thân

nghe các bác nói thế cám tt nói chung cũng là đc.e đang dùng cám 15k/1 lạng của bác hiển ở bảo khánh:)

nghe các bác nói thế cám tt nói chung cũng là đc.e đang dùng cám 15k/1 lạng của bác hiển ở bảo khánh:)

Cám gì mà giá chát thế? Mua ở đâu vậy bro?
GIữa cám Tuấn Thúy và Ba Vì, thì chọn loại nào cho CM nhỉ? Nhất là CM đang thay lông ý?
Thanks

Cách đây khoảng hai tháng tôi mua 13 con bổi giá 120k/con, về mua cám gà con, 3 kg cám cho thêm 20 trứng vịt (cả lòng trắng lẫn đỏ) cộng với mật ong, phấn hoa cho chim ăn. Hôm rồi bắt ra mấy con tách lồng để thử giọng thấy chim béo không ngờ, như cun cút. Như vậy tự làm cám rẻ mà tốt.

Cám gì mà giá chát thế? Mua ở đâu vậy bro?
GIữa cám Tuấn Thúy và Ba Vì, thì chọn loại nào cho CM nhỉ? Nhất là CM đang thay lông ý?
Thanks
Ở khu vực HN giá thế cũng chưa chát đâu bác ợ ^^

Thống kê diễn đàn

Chủ đề
68,442
Thành viên
149,090
Thành viên mới
nhacaiking88tvcom

Thành viên trực tuyến

Không có thành viên nào trực tuyến.
Bên trên