hỏi về chào mào mong cao thủ chỉ bảo em

yeuchimvn

Thành Viên
Điểm
8
hiện tại em mới bắt 1 em mào quảng nam
nuôi gần như dc 1 tháng, hiện em nó rất siêng hót
vấn đề là em nó đứng cầu xong bu lên nóc sau quay trở lại cầu, vậy có phải là lộn mèo ko ạ
và cách khắc phúc như thế nào
EM CÁM ƠN CÁC ÁC NHIỀU !!!

Tật này chưa phải lộn mà chỉ là bu nóc lồng thôi, muốn trị tật này thì bỏ vào lồng vuông lấy tấm catong che nóc lồng lại một thới gia xẽ hết
Lưu ý: tật này phải trị ngay nhé bạn

Sent from my iPhone using Tapatalk

đúng rềi.lộn mèo là chim ở dưới cầu nhãy lên bám nóc lộn ngược một vòng trở lại cầu.
để trị tật này nên trì từ khi mới bắt đầu bạn lấy tấm bìa che nóc lại sao cho chim không bám nóc được nửa nhưng sau này khi bỏ tấm bìa ra có thễ chim sẽ bị lại.mình thấy cách này rất hay.bạn dùng dây chỉ căng lên nóc lồng chim nhãy lên bị vướng dây chỉ sẽ sợ mà không nhãy lên nóc nửa tỉ lệ thành công kha khá

Tật này chưa phải lộn mà chỉ là bu nóc lồng thôi, muốn trị tật này thì bỏ vào lồng vuông lấy tấm catong che nóc lồng lại một thới gia xẽ hết

em cám ơn bác em sẽ trị ngay. còn lộn mèo là nó đứng cầu bay lên lộn 1 vòng xong quay lại mới là lộn mèo hả bác

Chỉnh sửa lần cuối bởi người điều hành:
đúng rềi.lộn mèo là chim ở dưới cầu nhãy lên bám nóc lộn ngược một vòng trở lại cầu.
để trị tật này nên trì từ khi mới bắt đầu bạn lấy tấm bìa che nóc lại sao cho chim không bám nóc được nửa nhưng sau này khi bỏ tấm bìa ra có thễ chim sẽ bị lại.mình thấy cách này rất hay.bạn dùng dây chỉ căng lên nóc lồng chim nhãy lên bị vướng dây chỉ sẽ sợ mà không nhãy lên nóc nửa tỉ lệ thành công kha khá
Chuẩn! Nhưng thi có đc căng chỉ trong lồng k nhỉ? Hì hì. Thôi! Để nghe hót nếu em nó hót tốt và nhiều.

Đi thi thì chắc không nên căng dây đâu vì mất thẩm mỉ lắm và bị trừ điểm đấy.tốt nhất là căng tới khi nào chim dạn người thì bỏ ra thôi

theo kinh nghiệm bác thì dc khoảng bao nhiêu % thành công, và thời gian trị khoảng bao lâu, vì chim em mới bắt (bổi) nên cũng không ngại gì trị trên 1 mùa

tỉ lệ thành công bao nhiêu không dám cam đoan bởi con trị lâu con thì mau hơn có con trị khỏi con thì sau một thời gian nó lại sinh tật.chim bổi nếu bác đã thấy có dấu hiệu rồi thì cứ làm thôi không thi thố gì thì bác cứ để đó tới khi nó dạn người ta hẵng tháo ra củng chẵng mất gì hoặc tới khi bác cảm nhận được con chim mình hoàn toàn hết tật qua cử chỉ điệu bộ cái này do bác cảm nhận quan sát chứ ae khó nói lắm

tỉ lệ thành công bao nhiêu không dám cam đoan bởi con trị lâu con thì mau hơn có con trị khỏi con thì sau một thời gian nó lại sinh tật.chim bổi nếu bác đã thấy có dấu hiệu rồi thì cứ làm thôi không thi thố gì thì bác cứ để đó tới khi nó dạn người ta hẵng tháo ra củng chẵng mất gì hoặc tới khi bác cảm nhận được con chim mình hoàn toàn hết tật qua cử chỉ điệu bộ cái này do bác cảm nhận quan sát chứ ae khó nói lắm
cám ơn bác nhiều !!!
chắc em sẽ trị nó 1 mùa cũng nên, cho chắc ăn
còn nếu muốn chim đi thi các giải nhỏ (quán coffee) thì sao bác

em không rỏ bác ạ cái này là do ban tổ chức cuộc thi quy định lồng có được phép căng dây bên trong hay không thôi.em chưa được đithi nên không biết còn đi dợt dải thì chẳnng sao

Thống kê diễn đàn

Chủ đề
68,439
Thành viên
149,091
Thành viên mới
nhacaiking88tvcom

Thành viên trực tuyến

Không có thành viên nào trực tuyến.
Bên trên