hỏi về chim nhồng yểng

bac

Thành Viên
Điểm
6
mình mới mua em nhồng này được 2tuan rồi mình về vẫn phải đút cho nó ăn giờ nó đã tự mổ ăn được rồi . Xin hỏi có ai biết em nhồng này khoảng bao nhiêu tháng tuổi rồi không? còn đây là hình của em nó

Ðề: hỏi về chim nhồng yểng

you ở đâu zậy... mua nhiu .. mua về nó
_ pjk tự ăn chưa?

không nhầm thì khoảng 5 đến 8 tuần tuổi!nhìn rất cứng cáp,tướng to con,có lẻ nhồng này ở ngoài miền Trung!tách khít,đầu to,tròn,hàm lớn,tỷ lện trống rất cao nhưng trống mái gì cũng nói ầm nhà.mình đang sở hưu 2 e được gần 1.5 năm.Nói như người,rất rõ,rất nhiều giọng và đặc biệt tiếng cười và âm thanh thì vô đối!
chim đẹp!chăm tốt bạn nhé!chúc 1 ngày đẹp trời e nói sẽ nói " cậu ơi!nhậu đi"

bạn oi cho mình hỏi tầm tháng thứ mấy thì có thể dạy nhồng tập nói. mình thấy bây giờ thỉnh thoảng nó vươn cổ lên rồi như kiểu nói gió

bạn oi cho mình hỏi tầm tháng thứ mấy có thể dạy nhồng tập nói. mình thấy giờ thỉnh thoảng thấy nó vươn cổ lên rồi như thể nói cái gì mà không có rõ

dậy càng sớm càng tốt bạn ah!vào lúc sáng sớm,và chạng vạng tối là tốt nhất!chừng này mà nói gió ah>con này ghê thật ah,mau mỏ ghê!bạn nên tập từng câu 1 khi nào nói được thì tập câu tiếp theo.cho ăn ớt bỏ hạt tốt cho tiêu hóa và dễ nói hơn.khoảng tháng 8.9 là nói tốt rồi.bổ sung mồi tươi để e nó thay sạch lông là đẹp ngất ngay.

cảm ơn bạn rất nhiếu...................................

Thống kê diễn đàn

Chủ đề
68,489
Thành viên
149,094
Thành viên mới
nhacaiking88tvcom

Thành viên trực tuyến

Không có thành viên nào trực tuyến.
Bên trên