hỏi vè chim sáo một chút

namvannui

Thành Viên
Điểm
6
nhà em có con sáo lúc mới mua về em hay chơi với nó nên suốt ngày nó đi theo em .một thòi gian đi học không chơi dược giờ thả ra nó không theo em nửa lại gần thì bay đi chỗ khác .bây giờ em muốn nó di theo em phải làm sao đây các bác. mà nó lại có cái bẹnh kì lạ là chủ thò tay vô lồng là nó mổ người lạ thì dứng im vui vẻ . các bác giúp em với hu hu ...???

Ðề: hỏi vè chim sáo một chút

Cái đó cũng dễ hiểu mà.giờ muốn thuần cho quen lại như trước thì bạn chịu khó cho ăn ngon,và nói chuyện với nó nhiều :D,nói chung dành thời gian cho nó.chim còn non thì còn dễ thuần lại,chứ nó biết hót rồi thì khó.còn việc thò tay vào mổ thì mình thấy điều đó cũng đâu có gì khó hiểu.nó tưởng bạn cho nó ăn.

chim của mình biết nói rồi mà nó mổ mình đến chảy máu luôn chớ không phải mổ ăn đâu

nhà em có con sáo lúc mới mua về em hay chơi với nó nên suốt ngày nó đi theo em .một thòi gian đi học không chơi dược giờ thả ra nó không theo em nửa lại gần thì bay đi chỗ khác .bây giờ em muốn nó di theo em phải làm sao đây các bác. mà nó lại có cái bẹnh kì lạ là chủ thò tay vô lồng là nó mổ người lạ thì dứng im vui vẻ . các bác giúp em với hu hu ...???

:-" Hơ hơ để đói rồi cho ăn + dứ dứ sẽ chạy theo ngay vài lần quí chủ và chạy theo như xưa thôi...
@-) Mổ vậy chắc tại chủ can tội đã từng bắt túm nó đây mà, chim cò hạn chế túm bắt nó mà huấn luyện để nó tự nguyện trèo lên đậu tay chứ, bây giờ lừa nó ăn và gãi cho nó 1 thời gian thì ok đây...Thử mà xemmmmmmmmmm! :-??:-??[-:)-@

ai bảo tự nhiên ko chơi với nó nó tức nó mổ cho chứ sao

hu hu em ân hận rồi mà . nếu nó đói mà nhử chác gì nó lại nó biết vào lồng ăn mà . nếu lỡ thả ra nó không lại mà thẳng cánh cò bay thì sao giúp em vói tha ...nk

con sáo mình nuôi cũng thế ko chơi với nó mấy tuần là nó nhát liền mà sao con sáo của mình miếng da xung quanh mắt màu trắng chứ ko vàng ai biết tại sao chỉ với

con sáo mình nuôi cũng thế ko chơi với nó mấy tuần là nó nhát liền mà sao con sáo của mình miếng da xung quanh mắt màu trắng chứ ko vàng ai biết tại sao chỉ với
Sáo nâu còn non nhiều con chưa thay sang vè mắt màu vàng.
có những con "dậy thì" sớm thì trổ màu vàng ở vè mắt thôi.
Có những con CM đang còn đút ăn vẫn trổ má đỏ :D(lấy dẫn chứng)

Chỉnh sửa lần cuối bởi người điều hành:

hu hu em ân hận rồi mà . nếu nó đói mà nhử chác gì nó lại nó biết vào lồng ăn mà . nếu lỡ thả ra nó không lại mà thẳng cánh cò bay thì sao giúp em vói tha ...nk

Cứ dành nhiều time cho nó là được.không phải vội.còn nếu không thì nó cũng biết nói.không phải lo bạn ạ!

cám ơn nhé thế mà cứ tưởng con mái nên mắt màu trắng chứ .Cho hỏi thêm là hôm rồi mình về quê mấy ngày lên thì thấy chùm lông ngay đầu mỏ nó rụng mất mấy ngày rồi ko thấy mọc ko biết nó có bị hói chỗ đó luôn ko nhỉ

không sao đâu bạn sáo nhà mình cũng vậy do nó cứ quẹt đầu vào nan lồng hay cầu dứng nen hói thôi. đến mùa thay lông sẽ mọc lại

nếu được vậy thì tốt chứ nhìn cái lõm đó thấy ghét lắm phải đợi rồi[-(

bạn nên dành time cho nó và thường xuyên cho no ăn như thế nó sẽ lại gần gũi với bạn thôi

Hiện mình có 2 chú sáo đen ( sáo trâu ) + 1 ca cưỡng .... Muốn tìm chủ mới cho em nó .Mình chỉ bán 1 sáo 1 ca cưỡng thôi.. EM sáo của ông anh cho nên nó chưa đc thuần cho lắm ..Giá mềm thôi...sáo 450 (Tặng lồng )..cưỡng 300 .. Cà cưỡng mình nuôi từ nhỏ nên rất dạn.. Mình cho em nó ra ngoài tắm k ak.. k sợ bay..Em nó đc 5 tháng rồi,,, còn em sáo nghe ông anh nói là đc 8 tháng hay sao á .. cũng bập bẹ biết nói ..nhưng còn nhát ..Anh em thuần nó thêm .. Chim mình nuôi khỏe mạnh ... k bệnh tật.. móng đầy đủ Tại vì bận công việc không có thời gian chăm sóc.... Anh em nào quan tâm Lh với mình qua số 0984487737 mình tên Bin ( 23 tuổi ) Mình ở quận 9 HCM

Thống kê diễn đàn

Chủ đề
68,489
Thành viên
149,094
Thành viên mới
nhacaiking88tvcom

Thành viên trực tuyến

Không có thành viên nào trực tuyến.
Bên trên