hỏi về giai đoạn phát triển của sáo đen

hoankut

Thành Viên
Điểm
16
các pro ơi cho e hỏi . dc mấy tháng tuổi thì sáo đen bắt đầu mọc mào như chào mào vậy , dc mấy tháng thi bắt đầu ót và tập nói được ạ . theo cac bác thi nên nuôi thả hay nuôi nhốt . cái nào la ok nhát ạ

Ðề: hỏi về giai đoạn phát triển của sáo đen

sáo đen từ lúc nở ra đến lúc biết hót líu ríu khoảng 8 ~9tháng,bít nói thì khoảng trên 1 năm.nhưng cũng có con chăm sóc tốt hót và thỉnh thoảng nói vài câu đơn giản :D cái này thì tùy từng con nha,nhà rộng có thời gian nuôi thả là hay nhất,còn không thì nuôi nhốt vào lồng không sao cả chỉ mỗi tội không khôn và nghịch ngợm như nuôi thả thôi :D,chúc bạn có chú pét ưng ý.

thanh bạn nhe . ban cho mình hỏi dc mấy tháng thi e nó mọc mào thế

cùng khoảng thời gian tập hót bạn à!sáo rất thích tắm,bạn chịu khó mùa hè này 1 ngày cho tắm 1 lần để nó quen.

uhm . sáo nhà minh tâm 2-3thg thi da tắm dc chưa bạn . thanh bạn nhe

uhm . sáo nhà minh tâm 2-3thg thi da tắm dc chưa bạn . thanh bạn nhe

tắm thoải mái đi bác. COn của e 2 tháng tuổi mà tắm suốt ngày đây này

nhà em có con sáo nâu nó cứ nói linh tinh không ra một câu j..

ngày 2 lần hay 1 lần hả bạn. minh nghe mọi ng nói tắm nhiều lông mới đẹp

thật ra chăm sóc tùy từng người bạn à!có người thì 1 tuần cho tắm 3 lần vào mùa hè!mấy ông chủ bán chim thì 1 tháng cho tắm 2 lần :(.còn riêng bản thân mình nuôi thì mùa hè ngày nào cũng cho pet tắm.mùa đông thì tuần 2 lần.tốt nhất là cho sáo tắm tầm chiều khoảng 4~5h để vẫn còn nắng cho nó sưởi lông khô luôn,nếu tắm vào buổi trưa thì không nên cho sáo phơi nắng trực tiếp.sẽ không tốt cho sức khỏe của pet :D

nhà em có con sáo nâu nó cứ nói linh tinh không ra một câu j..

bạn nuôi sáo được lâu chưa,nên dành thời gian tập sáo nói,khi sáo bắt đầu tập mổ là líu ríu trong miệng vài câu hót( có thể không giống loại chim nào:-??)nhưng khi có tiếng hót gần như câu" chào khách"(hót gió) thì bạn bắt đầu dành time tập nói cho pét.nên để cho yễn tĩnh.:D

Thống kê diễn đàn

Chủ đề
68,489
Thành viên
149,094
Thành viên mới
nhacaiking88tvcom

Thành viên trực tuyến

Không có thành viên nào trực tuyến.
Bên trên