Hỏi về kinh nghiệm nuôi nhồng non

yeuchimvet

Thành Viên
Điểm
16
Sau bao nhiêu ngày suy nghĩ và dành dụm,lúc đầu làm em cưỡng và sáo ,sau thấy hơi chán nên quyết định làm em nhồng non mới mọc lông ống.Hiện tại em nó đang ăn cám chó loại 1 và bổ sung thêm dế trứng kiến.Các bạn có kn cho mình hỏi có cần phải bổ sung thêm dế và trứng kiến không vì nghe bảo cho nhồng non ăn đồ tươi dễ bị tiêu chảy

Người bán chim nói với mình chim nhồng non thức ăn tốt nhất là cám chó ngâm nước sôi cho nở ra,đầy đủ chất dinh dưỡng đạm ,vitamin,chất khoáng ,phòng bệnh dịch tiêu chảy ......

Mình cầm cái điện thoại để mua em nhồng nên ko có để chụp các bạn xem,sẽ cố gắng gửi hình sớm nhất em nó còn ị phân đóng bọc vui lắm

Ðề: Hỏi về kinh nghiệm nuôi nhồng non

Cắm điện thoại lấy tiền mua Nhồng =)) thật là dũng cảm

Yểng dễ nuôi lắm, nó như con chó con thôi ăn gì chẳng sống, còn muốn em nó đẹp mã lông lá mượt mà thì mới phải kĩ kĩ tí

Bạn cho ăn như thế là tốt quá rồi. Ngoài này bọn tớ toàn cám ba vì vo viên đút cho nó thôi chứ có biết cám chó là gì đâu.
yeuchimviet hình như cũng tham gia mấy forum chim cảnh đúng ko, tớ thấy quen quen :D. Trong Nam các bạn sướng thật, cái gì cũng sẵn. Tớ đang tìm mấy cặp manh manh, sắc nhật mà tìm mỏi mắt chẳng có.

Bạn cho ăn như thế là tốt quá rồi. Ngoài này bọn tớ toàn cám ba vì vo viên đút cho nó thôi chứ có biết cám chó là gì đâu.
yeuchimviet hình như cũng tham gia mấy forum chim cảnh đúng ko, tớ thấy quen quen :D. Trong Nam các bạn sướng thật, cái gì cũng sẵn. Tớ đang tìm mấy cặp manh manh, sắc nhật mà tìm mỏi mắt chẳng có.

Hôm trước mình thấy có mấy cặp manh manh xám ở Kim Ngưu (hàng mới trong chợ chuyển ra), nó ngay chợ tạm đó nếu đi từ Trần Khát Chân xuống thì bên tay phải.

Vậy hả anh. em cám ơn anh. Giờ không biết họ có còn ko nữa. Để mấy hôm nữa em chạy ra xem. Hôm trước cũng em cung mua được 1 đôi rồi nhưng con mái giờ chết mất. Ko biết họ có bán lẻ cho mình 1 con ko nữa, gía cả ko biết thế nào con chim bằng ngón tay mà cái gía trên trời thì chán lắm :D. Sợ hàng hiếm nên họ chém

Cắm điện thoại lấy tiền mua Nhồng =)) thật là dũng cảm

cũng do đam mê quá mà hihi.........
<------ Bổ sung bài viết ------->
Yểng dễ nuôi lắm, nó như con chó con thôi ăn gì chẳng sống, còn muốn em nó đẹp mã lông lá mượt mà thì mới phải kĩ kĩ tí

kĩ tí là sao bạn chỉ mình cụ thể hơn với,cảm ơn bạn nhiều

cám chó là tốt nhất cho chim non,bạn tới tiệm bán chó chắc kiểu gì cũng có àh,hà nội toàn chơi chó khủng mình nghĩ cám chó ko thiếu được,nick mình bên mấy diễn đàn kia cũng là yeuchimvet từ auquabird v.v.
muốn post hình nhờ mọi người nhận xét trống mái ghê mà cái máy ảnh thì hư ,điện thoại thi cầm ạc ạc

thật là dũng cảm! 1 phiếu cho lòng dũng cảm và nhiệt huyết của bạn! chúc chú chim của ban mau lớn, khỏe mạnh khỏi phụ lòng ông chủ :D ;D

Bạn tham khảo chế độ ăn cho sáo của sáo_chộp nhé, nếu làm được như thế là quá ok.

cám chó ngâm nước nó mềm nhão ra ah,vậy fai đút cho yểng ăn ah hay cho nó ăn như cháo hả bác

đúng rồi bạn............................

Thống kê diễn đàn

Chủ đề
68,489
Thành viên
149,094
Thành viên mới
nhacaiking88tvcom

Thành viên trực tuyến

Không có thành viên nào trực tuyến.
Bên trên