hỏi về vấn đề nuôi cm và tập cho cm thành chim hót đâú

dogiatuan

Thành Viên
Điểm
6
Chaò các bácCác bác cho e hỏi vêf kĩ thuật nuôi chim cm non toan tập
cách nuôi cho chim biết sang lồng tắm. Có thể cho đo hót đấu đc.
E xin cám ơn

Ðề: hỏi về vấn đề nuôi cm và tập cho cm thành chim hót đâú

chào mào non thì chăm từ từ tránh hoảng gây tật lỗi + tập cho tắm bằng cách cho bát nhựa ( hoặc cắt đít chai ) treo luôn trong lồng nuôi, tắm vài lần quen thì lùa nhẹ sang lồng tắm .. để bát tắm của nó đã tắm những lần trc sang đó luôn .. có thể những lần đầu ko quen lồng nên sẽ ko tắm .. cứ phơi nắng nhẹ nhàng đến khi nào nó chịu tắm trong lồng vài lần thì thay bát tắm ... còn nuôi để thành chim hót đấu thì chờ nó đủ tuổi thì cho đi học giọng đấu đá từ xa hoặc phủ áo lồng cho nghe chim già đấu cũng cách 1 khoảng ( tránh kè chim già rừng nó phang cho bể chim ) .. chim tầm ngoài 1 năm lồng là có thể tạm chơi được .. nhưng để đi giàn thì nên nuôi cho cứng tầm 2 năm trở lên ..............
mấy lời thế thôi bạn lên mấy topic chú ý mà đọc lấy kinh nghiệm !!!

kiếm 1 con chim cứng cho hay 1 tí , để cho chim non học giọng , học nước chơi , k có chim cứng thì có thể mở mp3 ( mở 1 file thôi nhé , khoảng 1 tiếng cho nghe khoảng 10' cũng được , tùy vào thời gian rãnh của bác chủ , rãnh khi nào cho nghe khi đó )

kiếm 1 con chim cứng cho hay 1 tí , để cho chim non học giọng , học nước chơi , k có chim cứng thì có thể mở mp3 ( mở 1 file thôi nhé , khoảng 1 tiếng cho nghe khoảng 10' cũng được , tùy vào thời gian rãnh của bác chủ , rãnh khi nào cho nghe khi đó )
em xin bổ sung ý kiến:mở mp3 chim học giọng sẽ bị khàn và không học được nước chơi.Em có 1 em cm nuôi non lên dau da 4,5 long khoi che nhung cho ra gian dung ria long vi ko co nc choi o rung gia.Tốt nhất bác cứ cho 1 em huế aluoi làm thay day nhưng trong thời gian đấy phải để em aluoi ko dc cang lua qua' se che' khien con chim non tit luon.Theo em muốn luyện 1 em non lên chơi gian là rất khó phải người am hiểu mới luyện được bác ak.Tot nhat la cu chim boi ma phat.Day la y' kien cua e,neu sai ae thong cam

em xin bổ sung ý kiến:mở mp3 chim học giọng sẽ bị khàn và không học được nước chơi.Em có 1 em cm nuôi non lên dau da 4,5 long khoi che nhung cho ra gian dung ria long vi ko co nc choi o rung gia.Tốt nhất bác cứ cho 1 em huế aluoi làm thay day nhưng trong thời gian đấy phải để em aluoi ko dc cang lua qua' se che' khien con chim non tit luon.Theo em muốn luyện 1 em non lên chơi gian là rất khó phải người am hiểu mới luyện được bác ak.Tot nhat la cu chim boi ma phat.Day la y' kien cua e,neu sai ae thong cam
đúng thế , cho nghe mp3 làm sao mà chất lượng hơn chim thầy ,tỉ lệ học chim thầy thành công luôn luôn cao hơn học mp3.

Thống kê diễn đàn

Chủ đề
68,439
Thành viên
149,090
Thành viên mới
nhacaiking88tvcom

Thành viên trực tuyến

Bên trên