Hỏi về việc khuyên líu

4eyes

Thành viên Mới
Điểm
0
Mình có em khuyên đã líu khá dài và to thế nhưng nó có đặc điểm giống như Đoàn Dự là nó rất ít khi thi triển việc líu ... chỉ khi nào mình tách riêng nó đứng 1 mình hoặc buổi sáng bị trùm kín áo lồng lâu thì nó mới líu còn nếu ko thì chả thấy líu loét gì :D
Bạn nào có kinh nghiệm về Khuyên cho hỏi nó bị làm sao và có vấn đề gì ? Chim mình nuôi cám TT số 2 chế độ chăm sóc khá cẩn thận và chu đáo tắm táp hoa quả đầy đủ ( riêng sâu là chưa cho ăn vì có 2 con khuyên nên lười mua sâu )

Ðề: Hỏi về việc khuyên líu

Mình mới chơi khuyên, có em khuyên ở nhà sáng ra treo sau nhà, em ấy cứ bắn 1 tràng dài chỉ 1 giọng: chiu, chiu, chiu, chiu... (8-11 tiếng). Các bác chơi lâu năm cho em hỏi như vậy là em ấy kêu hay là như nào ạ. Thanks

mình cũng đang gặp phải trường hợp y như của bạn đang cần lời giải đáp mà ko có ai trả lời chán nhỉ!
các cao thủ đâu hết cả rồi vào đây chém jo tý xem nào

Mình có em khuyên đã líu khá dài và to thế nhưng nó có đặc điểm giống như Đoàn Dự là nó rất ít khi thi triển việc líu ... chỉ khi nào mình tách riêng nó đứng 1 mình hoặc buổi sáng bị trùm kín áo lồng lâu thì nó mới líu còn nếu ko thì chả thấy líu loét gì
Bạn nào có kinh nghiệm về Khuyên cho hỏi nó bị làm sao và có vấn đề gì ? Chim mình nuôi cám TT số 2 chế độ chăm sóc khá cẩn thận và chu đáo tắm táp hoa quả đầy đủ ( riêng sâu là chưa cho ăn vì có 2 con khuyên nên lười mua sâu )

Chào bác em cũng mới chơi khuyên thôi nên không dám ý kiến nhiều. Nhưng theo kinh nghiệm của em thì khuyên phải treo tách ra không cho nhìn mặt nhau và treo ở chỗ cao, thoáng, sáng, mát... như vậy nó mới líu. Khuyên của bác líu ít có thể nó chưa căng bác ah. Nếu chim của bác lông lá xong rồi thì nên cho ăn thêm sâu quy bác ah.

Mình mới chơi khuyên, có em khuyên ở nhà sáng ra treo sau nhà, em ấy cứ bắn 1 tràng dài chỉ 1 giọng: chiu, chiu, chiu, chiu... (8-11 tiếng). Các bác chơi lâu năm cho em hỏi như vậy là em ấy kêu hay là như nào ạ. Thanks

Chú khuyên của bác đang líu rồi đấy. Chúc mừng bác. Chiu chiu chứ không phải re re re re nhé bác. :)) nếu re re re re ri ri ri là nó gọi bầy thôi :D

Chú khuyên của bác đang líu rồi đấy. Chúc mừng bác. Chiu chiu chứ không phải re re re re nhé bác. :)) nếu re re re re ri ri ri là nó gọi bầy thôi :D

Cám ơn bác. Em nó bắn chiu chiu rất to và dài. Em xem các clip khuyên líu thấy các em ấy líu đảo giọng như chòe, gà con... nên cũng chẳng biết con của mình ở thể loại nào:-|

Cám ơn bác. Em nó bắn chiu chiu rất to và dài. Em xem các clip khuyên líu thấy các em ấy líu đảo giọng như chòe, gà con... nên cũng chẳng biết con của mình ở thể loại nào:-|

Bắn chiu chiu to và dài thì chắc là loại líu bình thường đó bác:D. Líu chòe thì sẽ nhận ra ngay ý mà:D

mình cũng đoán là chưa thật sự căng nên chỉ nhấm nhẳng thôi khổ nỗi có mỗi 2 con khuyên mua ít sâu thì người ta ko bán mà mua nhiều thì vừa phí về vất đi cũng phí còn để lưu thì 1 là kiến 2 là bẩn nhà ( nhà mình chật )

mình cũng đoán là chưa thật sự căng nên chỉ nhấm nhẳng thôi khổ nỗi có mỗi 2 con khuyên mua ít sâu thì người ta ko bán mà mua nhiều thì vừa phí về vất đi cũng phí còn để lưu thì 1 là kiến 2 là bẩn nhà ( nhà mình chật )

Ra mua 10 nghìn họ cũng bán bác ạh, về nhà bác bảo quản bằng cách cho vào lọ, đổ ít cám trứng vào cho sâu ăn, nhớ bôi tý dầu ngoài đáy lọ cho khỏi kiến (hoặc cho lọ vào chậu nước). Với cách bảo quản như vậy sâu nhà em có thể để gần 1 tháng mà chưa chết

Chim của bác tố chất hay nhưng có thể không hợp cám. Và cách úm chim căng chưa hợp lý. Nếu bác ở loanh quanh Thanh Xuân, xách chim sang em, em nhìn và sẽ cho bác 1 hướng úm tốt nhất và nhanh nhất để em nó căng nhất cho bác. Miễn phí thôi ạ.

Thống kê diễn đàn

Chủ đề
68,440
Thành viên
149,091
Thành viên mới
nhacaiking88tvcom

Thành viên trực tuyến

Bên trên