hôm nay mới thả chim bay tự do

yoo_yoo214226

Thành Viên
Điểm
6
hôm nay em mới thả chim bay thử (ngay lúc nó đói) em ra tính hiệu còi và để con mồi trên găng tay vậy thấy nó bay về không biết nó đói bay về hay nó quen em nên nó mới bay về.Em không biết có thể cho nó bay ngay lúc không đói được không mấy anh chỉ em với .Chim còn non nhưng mọc lông gần đầy đủ hết nhưng chân còn tái chứ chưa vàng đậm như chân trưởng thành cho lắm em mới đem về nuôi cỡ chừng nửa tháng hà.Vậy có nên thả bay tự do nữa không mấy anh

Ðề: hôm nay mới thả chim bay tự do

trước khi thả thì nên uống thuốc trợ tim:)

buộc chân chim bạn phải buộc cả 2 chân . buộc vậy rất dể làm chân bị tổn thương

trông hay hay

bác đừng có thả bừa lỡ khi đang bay em nó thấy có con mồi thì mất ráng chiu
nếu bạn muốn thả tư do mà sợ mất thì theo em thì chắc ăn nhất là bạn nên buộc 1 cái dây dù dài để em nó có bay đi đâu bạn cũng có thể kiểm soát dc

mình phải tin nó quay về thì t\nên thả

e nghĩ tùy lúc nó mới về thôi, bác cứ thả ra khoảng nửa ngày xem, ko mất hơi phí ( óc chim nó bé bằng quả nho nó ko nhớ đường về đâu )

Cảm ơn mấy bác e cũng nghĩ thế .Nếu đã thả bay tự do thì ít nhất thì mình cũng đã gắn bó với chú chim của mình qua những buổi training.Hi vọng bác sớm thành công trong falconry .Xin bác cho địa chỉ khi nào có dịp e ghé thăm cafe and trao đôỉ về falconry.Hi vọng ae trong HCM citi cùng đóng góp đế FALCONRY HCM ngày càng lớn mạnh.Thamks!

Chỉnh sửa lần cuối bởi người điều hành:

cám ơn các bác đã chia sẽ cho em bây giờ em có thể cho em nó bay tự do được rồi thank các bác nhiều:)

bác yo cho chim bay tự do đc rồi à chúc mừng nghen khi nào rãnh post vài clip cho ae chiem ngưỡng nha...:)

cám ơn bác phucdat mình cũng mới chơi đây thui mong mọi người chỉ giao thêm .Chim của mình la 3 hay 4 tháng rồi minh cũng không nhớ nữa tự nhiên mắt em nó bị một vệt màu trắng ở ngay trong con mắt mà ở ngoài màng đó nha mà có sao không mấy bác.

Cảm ơn mấy bác e cũng nghĩ thế .Nếu đã thả bay tự do thì ít nhất thì mình cũng đã gắn bó với chú chim của mình qua những buổi training.Hi vọng bác sớm thành công trong falconry .Xin bác cho địa chỉ khi nào có dịp e ghé thăm cafe and trao đôỉ về falconry.Hi vọng ae trong HCM citi cùng đóng góp đế FALCONRY HCM ngày càng lớn mạnh.Thamks!

em ở kien giang lận có tham gia đươc không anh em thấy xa qua hà

mình tin nó.........nó tin mình........bửa nào đó nó mê gái........theo chim mái............gòi..........mìn ngồi ngậm bù hòn lun

mình tin nó.........nó tin mình........bửa nào đó nó mê gái........theo chim mái............gòi..........mìn ngồi ngậm bù hòn lun

kakaka kiểu này chắc ko dám thả bay tự do đâu....!!:))

uhm...bạn cho địa chỉ và SDT đi.mình cũng mê chim diều trắng lắm,bữa nào ae hẹn nhau cafe.mình định kiếm 1em diều trắng chơi,kết nhất con mắt đỏ của ẻm..rùi kiếm thêm 1 em hawk-eagle nữa.mong sớm nhận dc hồi âm của bạn...

Thống kê diễn đàn

Chủ đề
68,486
Thành viên
149,094
Thành viên mới
nhacaiking88tvcom

Thành viên trực tuyến

Bên trên