Hôm qua đi đá bóng mới chộp được một e sáo non

sao_chop

Thành Viên
Điểm
16
Địa chỉ
Thăng Long - Hà Nội
Chào cả nhà, hôm qua e đi dá bóng với công ty, nghỉ giữa giờ có một em sáo đen non bay là là đậu vào lưới em là thủ môn nên chộp ngon lành em sáo.hehe
hí hửng tí tửng sướng vì lần đầu nuôi chim, e mua ngay cái lồng nhốt lại, mua cám trứng trộn nước cho ăn, cu cậu vẫn há môm đòi ăn thụp thụp, đã biết tự mổ nước uống, e đoán tuổi nó được 1,5 tháng. Vì chộp được nên em đặt tên nó là "CHỘP" Cả tối e lên mạng nghiên cứu cách nuôi chym sáo non,thức ăn rồi kỹ thuật hehe, sáng nay trc khi đi làm e ra chợ mua 5 k thịt bò băm, về đút cho em chộp, được 6 -7 miếng em nó no ko há mồm đòi ăn nữa. hehe nuôi chym vui phết các bác nhỉ. chiều về e chụp ảnh e nó cho các bác xem.

Ðề: Hôm qua đi đá bóng mới chộp được một e sáo non

chúc mừng chúc mừng, lộc lá thế, e sáo giờ ngoài chợ khéo phải 3 lít ^^

sáo hơn 2 tr thôi mà bác.mà bác pha cám ướt cho ăn.còn đâu ăn kèm dế châu chấu, sâu, chứ cho ăn thịt bò ko như vậy nó ko tiêu hóa hết là đi ỉa đó bác.các cáci đo chỉ là ăn thêm thôi. nó có phải là chim săn đâu mà bác cho ăn thịt nhiều thế

up ảnh nhanh cho anh em ngó em "Chộp " nào :D

bác lebachu nói đúng đấy, thì e cứ nghĩ ăn thịt bò nhiều chất nó lơn nhanh, cho con chộp ăn thịt bò 2 lần mà hôm nó nó ỉa be bét trong lồng nên e cho con chộp ăn cám trộn nước chấm hết.
<------ Bổ sung bài viết ------->
sao e insert ảnh nó hiện URL nhỉ, bác nào chỉ em cách up ảnh lên cái, để e up ảnh em chộp lên.;)

bác lebachu nói đúng đấy, thì e cứ nghĩ ăn thịt bò nhiều chất nó lơn nhanh, cho con chộp ăn thịt bò 2 lần mà hôm nó nó ỉa be bét trong lồng nên e cho con chộp ăn cám trộn nước chấm hết.
sao e insert ảnh nó hiện URL nhỉ, bác nào chỉ em cách up ảnh lên cái, để e up ảnh em chộp lên.;)

bạn up ảnh lên 1 host nào đó rồi bọc nó trong cặp thẻ
PHP:
 [URL]..[/URL]
ví dụ
PHP:
[URL] http://www.flickr.com/photos/10416671@N03/4758619550 [/URL]

Chỉnh sửa lần cuối bởi người điều hành:

chúc mừng bác. bác chụp cái ảnh lên cho ae ngắm ngía tí.

Thank bã thienbk89 nhe, h e dg di an lat ve up anh cho ae chiem nguong e chộp nhe hihi

ảnh em chộp đây anh em, trông được ko các bác. a e nuôi sáo nhìn tướng phán hộ em cái nhé
URL]

URL]

URL]

chim đẹp đó bác rất có triển vọng

hình như sáo đen thì fai, chúc mừng bác

bác hên thế, bắt đc e sáo đen đẹp quá, lông lá mượt mà. chúc mừng bác nào!!!

Sáng nay có ông hàng xóm sang bảo nuôi sáo trong nhà trẻ con nói bị ngọng,mà nhà e có 4 đưa trẻ con nên hơi lo, còn bảo nên nuôi iểng ko nên nuôi sáo. Chuyện này a e có ý kiến gi ko? Em mới chơi chim nên ko rõ, các bác lâu năm rồi chỉ e cái.

Sáng nay có ông hàng xóm sang bảo nuôi sáo trong nhà trẻ con nói bị ngọng,mà nhà e có 4 đưa trẻ con nên hơi lo, còn bảo nên nuôi iểng ko nên nuôi sáo. Chuyện này a e có ý kiến gi ko? Em mới chơi chim nên ko rõ, các bác lâu năm rồi chỉ e cái.

Cũng đúng bác à , trẻ con nó hay bắt chước lắm , mà sáo nói ko được rõ ,theo em là có khả năng đó bác à

hình như sáo đen thì fai, chúc mừng bác
em chộp lông đen bóng mượt luôn, ảnh chụp bằng mobile nên chưa rõ lắm.
bác hên thế, bắt đc e sáo đen đẹp quá, lông lá mượt mà. chúc mừng bác nào!!!

hehe chộp được " em chộp" từ tối thứ 6 đến h vẫn chưa hết sướng, đã bao h nuôi chim chóc gì đâu nó đến với mình nên thấy có duyên.

Thống kê diễn đàn

Chủ đề
68,489
Thành viên
149,094
Thành viên mới
nhacaiking88tvcom

Thành viên trực tuyến

Không có thành viên nào trực tuyến.
Bên trên