Hơn 1 năm không bẫy khuyên, hôm nay được em hơi xòe bản màu lông đẹp thôi rồi

zuzulemlinh

Thành Viên
Điểm
16
Địa chỉ
Hà nội - Thái Bình - Hải Dương
chả là hơn 1 năm nay không đi bẫy khuyên. hôm nay rảnh rỗi xách lồng bẫy ra treo.. trưa ra thì thấy được 1 em..lông lá đẹp thôi rồi.. màu lông xanh vàng và sáng.. bóng bộ thì như siêu mẫu ấy.. đuôi thì hơi xòe bản,,show lên cho anh em xem ..

Ðề: Hơn 1 năm không bẫy khuyên, hôm nay được em hơi xòe bản màu lông đẹp thôi rồi

Đây là khuyên miền trong phải không bác chủ

Ðề: Hơn 1 năm không bẫy khuyên, hôm nay được em hơi xòe bản màu lông đẹp thôi rồi

đẹp đấy chúc mừng chủ thớt nha

dảm bảo với bác vài hôm nữa chim đỡ hoảng đuôi sẽ thu gon lại thôi.chim mộc tinh hay thế lắm.còn xoè cứng á bác mua 502 thì mới xoè cứng nhé.

Ông Trần Lập này như là bố đời í nhề. chỗ éo nào cũng chém linh tinh. ko biết nuôi đc bnhieeu con khuyên rồi mà nói hay thế

dảm bảo với bác vài hôm nữa chim đỡ hoảng đuôi sẽ thu gon lại thôi.chim mộc tinh hay thế lắm.còn xoè cứng á bác mua 502 thì mới xoè cứng nhé.
bác có nhiều kinh nghiệm thế cho em hỏi khi nào thì biết khuyên căng lửa . và tháng mấy thì khuyên thay lông .

em chỉ nói là chim hơi xòe bản,, chứ có nói là xòe cứng đâu.. chỉ mong nó có tương lai.. anh em lên đây cũng chỉ vì đam mê thôi,, chúc bác có nhiều chim hay.thân!
<------ Bổ sung bài viết ------->
Ông Trần Lập này như là bố đời í nhề. chỗ éo nào cũng chém linh tinh. ko biết nuôi đc bnhieeu con khuyên rồi mà nói hay thế
........................................^^ !thank u

Đẹp phết, thích cái mặt nhìn ngầu ngầu của em nó.
Chỗ mình dạo này cũng bắt đầu thấy có khuyên về kiếm ăn nhưng bận quá chưa bẫy được con nào.

Đẹp phết, thích cái mặt nhìn ngầu ngầu của em nó.
Chỗ mình dạo này cũng bắt đầu thấy có khuyên về kiếm ăn nhưng bận quá chưa bẫy được con nào.
cám ơn bác! lâu lắm e có bẫy đâu.. hứng lên xách lồng đi bẫy..may mắn thì được thôi bác ah.. chúc bác có nhiều chú chim hay..thân !

cám ơn bác! lâu lắm e có bẫy đâu.. hứng lên xách lồng đi bẫy..may mắn thì được thôi bác ah.. chúc bác có nhiều chú chim hay..thân !
Mình một năm nay ko bẫy khuyên, mùa khuyên năm nay cũng ít khuyên hơn mọt khi. Mùa này khuyên nâu nó về, đang định xong đợt mưa rét này sẽ tổ chức bẫy dăm con khuyên nâu nuôi nghe hót chuyện cho nó vui tai.

Mình một năm nay ko bẫy khuyên, mùa khuyên năm nay cũng ít khuyên hơn mọt khi. Mùa này khuyên nâu nó về, đang định xong đợt mưa rét này sẽ tổ chức bẫy dăm con khuyên nâu nuôi nghe hót chuyện cho nó vui tai.
nuôi khuyên nâu cũng được,, họa kép nhiều,, cũng đẹp mã,,chỉ tiếc là đấu đá và líu kém thôi.. chơi ở nhà cho nó vui tai và vui mắt cũng được,,

chim đẹp bác ơi.. chăm tốt nó sẽ ko phụ lòng bác đau hehe :D

Mùa này lạnh khó bẫy phết. Cách đây 1 tháng e treo lồng không ngoài vườn mà sáng nào cũng có 5 6 con. Từ hôm có gió lạnh chả thấy chim bay về. Đc cái nhà nuôi nhiều chim nên chim cũng hay tụ tập về

up bạn 1 vote..................
thank bạn............................!!
<------ Bổ sung bài viết ------->
Mùa này lạnh khó bẫy phết. Cách đây 1 tháng e treo lồng không ngoài vườn mà sáng nào cũng có 5 6 con. Từ hôm có gió lạnh chả thấy chim bay về. Đc cái nhà nuôi nhiều chim nên chim cũng hay tụ tập về
bác này nói chuẩn ! chớm rét là khó bẫy lắm.. vì khuyên có tính bầy đàn nên chỗ nào nhiều tiếng khuyên bọn nó hay quanh quẩn khu vực đó..

Tùy khu vực thôi, khu vực đồng bằng bắc bộ trời đang chuyển lạnh, mấy hôm nữa hửng nắng là có khuyên. Theo kinh nghiệm của mình/ở khu vực mình thì bắt đầu vào vụ khuyên rồi, chỗ mình mùa này thì tỷ lệ khuyên xanh/khuyên nâu tương đối sẽ là 50-50

Tùy khu vực thôi, khu vực đồng bằng bắc bộ trời đang chuyển lạnh, mấy hôm nữa hửng nắng là có khuyên. Theo kinh nghiệm của mình/ở khu vực mình thì bắt đầu vào vụ khuyên rồi, chỗ mình mùa này thì tỷ lệ khuyên xanh/khuyên nâu tương đối sẽ là 50-50
đúng rồi .khuyên nâu mùa này di cư sang nhiều lắm.. nhớ đợt rét năm ngoái trời ấm lên 1 chút mà đi bẫy được 20 con/ ngày...

Thống kê diễn đàn

Chủ đề
68,489
Thành viên
149,094
Thành viên mới
nhacaiking88tvcom

Thành viên trực tuyến

Không có thành viên nào trực tuyến.
Bên trên