HOT!!! Bác nào chơi lồng khuyên tàu cần xem !!!

thanhkeu128

Thành Viên Tích Cực
Điểm
38
Địa chỉ
Thường Tín-Hà Nội
Thưa các bác chơi lồng khuyên Tàu, hoặc có ý định chơi lồng khuyên Tàu thì có phải ai cũng thích: lồng Tàu chuẩn, cóng Tàu chuẩn, cầu Tàu, áo lồng cũng Tàu... nói chung là cái j cũng Tàu. Nhưng cái quan trọng nhất là e Khuyên ở trong lồng lại là Khuyên made in Việt. :-?:-?:-?
Haha, nói đến đây thì e nghĩ các bác nên chơi nốt Khuyên Tàu khựa. =))=))=)).
E mới bẫy đc 2 chú theo tìm hiểu thì là hàng Tàu khựa sang Việt làm ăn các bác chiêm ngưỡng.

Các bác chém nhẹ tay.

Ðề: HOT!!! Bác nào chơi lồng khuyên tàu cần xem !!!

Cung không biết là Tầu Khựa hay không nhưng biết chắc đó là Khuyên Nâu mái bác ạ

Việt nam loại này nhiều mà, Khuyên đùi nâu, chứ không phải Khuyên nâu. Loại này giọng đanh và chắc hơn Khuyên xanh, líu dài nhưng không mau mỏ lắm.
Còn này tỷ lệ đực tới 95%

Chỉnh sửa lần cuối bởi người điều hành:

mấy e đùi nâu chơi bền nhưng khó chơi và khó căng e nó đến cực điểm

hàng này thì bẫy khối mà bác , hehehehehe

Cung không biết là Tầu Khựa hay không nhưng biết chắc đó là Khuyên Nâu mái bác ạ

E tìm hiểu thì các bác bảo là chim này là khuyên trung quốc. sang m di cư. k biết phải không. e bẫy được 1 đôi. 1 đực 1 cái bác ah. con kia nâu đậm mà giầy hơn.
<------ Bổ sung bài viết ------->
hàng này thì bẫy khối mà bác , hehehehehe

hehe. vâng lần đầu e bẫy được nên cũng thấy lạ. hnay mới làm sổng 1 con ra. nhưng sau 2p treo lồng bẫy lại vào lại bác ạ.

loại này được cái họa hoét đẹp hơn khuyên xanh, bóng bộ nhìn cũng ngon hơn, nhưng mà líu chán hơn, chậm mỏ. được cái chuyện to

loại này được cái họa hoét đẹp hơn khuyên xanh, bóng bộ nhìn cũng ngon hơn, nhưng mà líu chán hơn, chậm mỏ. được cái chuyện to

Vâng bác ạ, nhìn người cả họa thì tuyệt luôn. mỏ nâu nâu, chân cũng nâu nâu.

Việt nam loại này nhiều mà, Khuyên đùi nâu, chứ không phải Khuyên nâu. Loại này giọng đanh và chắc hơn Khuyên xanh, líu dài nhưng không mau mỏ lắm.

Tài ơi , mày đã ngu lại còn ra vẻ mình hiểu biết . Thứ nhất đây là khuyên tầu di cư sang vn . Thứ hai loại này hót chuyện to nhưng líu rè rè cực lởm . Thứ ba con này là cave nhé . Đm mày lần sau ko biết thì đừng sủa lung tung nhé tài . Xin lỗi chủ top nhé .

Tài ơi , mày đã ngu lại còn ra vẻ mình hiểu biết . Thứ nhất đây là khuyên tầu di cư sang vn . Thứ hai loại này hót chuyện to nhưng líu rè rè cực lởm . Thứ ba con này là cave nhé . Đm mày lần sau ko biết thì đừng sủa lung tung nhé tài . Xin lỗi chủ top nhé .

Hjx bác Tuấn làm e giật cả m khi đọc câu đầu. Vâng e cũng nghĩ con này là mái. vì con còn lại nó đậm hơn rất nhiều bác ạ. Nhưng e cho cả đôi cho 1 ông chú rồi. thanks bác.

ông này chỉ dc cái đúng .. nhưng hơi thô

2 Đồng chí biết nhau ah, Chim này chuyện chứ líu gì

Bác Tuấn Béo trên nói ko sai 1 câu nào.

khuyên này người chơi biết từ khi chưa có lồng tầu sang VN cơ bác ạ, đây là khuyên nâu bắt đầu mùa gió heo may là nó ri cư sang mình hàng đàn. đến mùa ra hàng chim có mà bay rào rào trong lồng 30k/ 1 slot khỏi cần bẫy. được cái hót chuyện to thôi chứ líu chả khác gì con gà con nó chẹp chẹp. mà cái con của bác là con cái bác để nuôi trong cái lông tầu đẹp + chất vào nhé cho nó vãi tầu bác ạ
<------ Bổ sung bài viết ------->

vãi cả cái ông này. ông chơi sâu phết nhỉ. nếu khuyên này mà như lời ông nói thì anh em éo ai phải ngồi chổng mông chổng tĩ lên ngồi chọc khuyên đâu ông ạ. vì chim này 10 con thì đến 11 con bộ như nhau hết lông lá họa hoét lúc nào cũng xanh mượt căng đét mà líu thì như gà con nó kêu.

toi thay cọn khuyen nau nay trung quoc van choi do thoi van liu ngon lanh do ma tai vi vien nam thi dung hang viet nam con bon tau cung khong thich dung do viet nam co mo li gi viet nam lai dung do cua no hii

Khuyên này người ta thấy nó hiện diện ở nhiều nước, Nga, tầu, Vn, campuchia; tùy theo mùa. Ở VN (miền bắc) mùa gió heo may, và mùa đông hay bẫy được. Nhưng theo mình biết thì nó là chim di cư chứ ko thường trú ở VN. Khí hậu ở TQ có thể phù hợp với loại này nên nó líu; ở VN nuôi khó líu lắm. trước mình nuôi một con chăm mãi chỉ thấy chuyện.

con này cách đây mấy năm thì ngoài chợ nó bán đấy ! nhưng dạo này lại chẳng thấy mấy nữa !

Thống kê diễn đàn

Chủ đề
68,439
Thành viên
149,091
Thành viên mới
nhacaiking88tvcom

Thành viên trực tuyến

Bên trên