Huấn Luyện Yểng từ bé đi các anh em

trinhthang091

Thành viên Mới
Điểm
1
:-*:-*$-):bz
....có ai chơi trò này kO.....
..có 1 lần Yểng của tớ đi du kịch bên mái nhà hàng xóm..8->
và nhờ trò này Yểng của tớ vẫn chưa bị mất:bz:-*:ar!=)):-$
[YOUTB]http://www.youtube.com/watch?v=LBNpJ8Gaj2Q&feature=youtu.be[/YOUTB]

Ðề: Huấn Luyện Yểng từ bé đi các anh em

hic, ngoài 8 giờ vàng ngọc của nhà nước, thêm thời gian cafe + bia, em út. Còn lại mỗi ngày 30' cho chim cò lo dọn phân cho nó đã bở hơi tai còn đâu time mà huấn với luyện.

nuôi nhỏ lên huấn luyện dc liền , ngày xưa lúc còn học cấp 1 cấp 2 nuôi toàn thả gọi về , h công việc nhiều +mèo nhiều thôi thì con nào con nấy nằm yên trong lồng cho chắc

bạn trinhthang có kinh nghiệm gì chỉ mình với,chả biết huấn luyện nhồng nhà mình trò gì đây,hiện em nó bay được rồi nên thả ra sợ lắm ,đã 2 lần qua hàng rào hàng xóm bắt về

mình nghĩ nhồng hoàn toàn có thể huấn luyện được mà ko biết nó có giống cách huấn luyện vẹt của lebachu ko

bạn trinhthang có kinh nghiệm gì chỉ mình với,chả biết huấn luyện nhồng nhà mình trò gì đây,hiện em nó bay được rồi nên thả ra sợ lắm ,đã 2 lần qua hàng rào hàng xóm bắt về

mình nghĩ nhồng hoàn toàn có thể huấn luyện được mà ko biết nó có giống cách huấn luyện vẹt của lebachu ko

#-o8-|L-)#-o
....phải có chỗ rộng rãi và ko có chỗ hở cơ....huấn luyện ngon lành..
...tớ ko có chỗ rộng rãi nên đóng cửa hết vào rồi thả em ý vào 1 chỗ... mình đứng 1 chỗ rồi gọi em nó.. cứ thế dần dần nó quen...
..sau này gọi phát bay vào tay liền:-bd:">L-)=))

đơn giản thôi...
mỗi khi cho ăn (để đói đã) bạn để e yểng trên tay vừa cho ăn vừa huýt gió... đần dần e nó sẽ quen đậu trên tay là có đồ ăn.....

Thống kê diễn đàn

Chủ đề
68,489
Thành viên
149,094
Thành viên mới
nhacaiking88tvcom

Thành viên trực tuyến

Không có thành viên nào trực tuyến.
Bên trên