KHẨN CẤp Anh em tư Vấn giúp

chaomao-vip

Thành viên Mới
Điểm
0
Chào toàn thể Anh em. Vì mới tập chơi chào mào nên ít kinh nghiệm có vấn đề về em chào mào nhà mình như sau ; 
Mình được cho 1 em chào mào
Bắc hơn 2 năm lồng chim già , chân đi bốt rồi, mình nuoi bằng cám VVA ( cám Vương Việt Anh ), Hoa quả tương đối đều , sâu quy thỉnh thoảng cho ăn 5
con, tắm thì 2-3 ngày mới tắm vì bận đi làm. Mang con chim ra cội dãi 2 tiếng thì thấy khoảng 30p đầu chim hót tốt và chơi cánh , mình treo giữa giàn . Thời gian về sau con chim có hiện tượng bị xù lông và hót ít dần đi. Anh em có kịnh nghiệm cho hỏi con chim mình bị làm sao ? Chế độ nuôi và dinh dưỡng như thế có vấn đề gì không ? Có cần đổi cám không? Nên đổi sang cám nào là tốt nhất và rẻ ? 

Ðề: KHẨN CẤp Anh em tư Vấn giúp

Con chim của bạn có tố chất tốt, chim già chịu đấu giàn như vậy là ok. Tuy nhiên thể lực đang yếu nên không có độ bền. Muốn con chim chơi lâu và xung như ban đầu đòi hỏi rất nhiều yếu tố, mà quan trọng nhất là tố chất của nó, sau đó là quá trình nuôi dưỡng và dợt dãi. Nếu chim chỉ chơi 30' khi ra giàn rồi xù lông thì bạn hãy cho nó chơi 25' thôi, khi nó đang xung bạn hạ lồng trùm áo mang về, lần sau cũng như thế...đừng bao giờ cố nhé, nếu ép nó chơi nữa thì chỉ có lụt chim thôi. Cứ như vậy, mỗi lần đi dợt bạn tăng lên 5' rồi lại trùm lồng...đảm bảo sau 3 tháng con chim của bạn sẽ khác. Nếu thực hiện dc như vậy thì bạn đã là người biết chơi chim rồi đó. Chúc bạn thành công!

Con chim của bạn có tố chất tốt, chim già chịu đấu giàn như vậy là ok. Tuy nhiên thể lực đang yếu nên không có độ bền. Muốn con chim chơi lâu và xung như ban đầu đòi hỏi rất nhiều yếu tố, mà quan trọng nhất là tố chất của nó, sau đó là quá trình nuôi dưỡng và dợt dãi. Nếu chim chỉ chơi 30' khi ra giàn rồi xù lông thì bạn hãy cho nó chơi 25' thôi, khi nó đang xung bạn hạ lồng trùm áo mang về, lần sau cũng như thế...đừng bao giờ cố nhé, nếu ép nó chơi nữa thì chỉ có lụt chim thôi. Cứ như vậy, mỗi lần đi dợt bạn tăng lên 5' rồi lại trùm lồng...đảm bảo sau 3 tháng con chim của bạn sẽ khác. Nếu thực hiện dc như vậy thì bạn đã là người biết chơi chim rồi đó. Chúc bạn thành công!
Bác nói rất đúng. nhưng cũng có thể là do tố chất của con chim

Các bác cho em hỏi " dợt dãi " là gì thế? em mới chơi ko hiểu tiếng nóng các bác ới......:(

Cám ơn Anh em rất nhiều , còn về cám, chế độ dinh dưỡng có
Phải thay đổi không ?

Các bác cho em hỏi " dợt dãi " là gì thế? em mới chơi ko hiểu tiếng nóng các bác ới......:(Theo mình hiểu là mang chim đi học hỏi kinh nghiệm.

Thật đúng là mod cái gì cũng biết he he kinh nghiệm nhiều thank mod

cái này thì em lại chẳng biết gì.....úp lên cho mọi người vào giúp bác nào ;)) !

Thống kê diễn đàn

Chủ đề
68,439
Thành viên
149,091
Thành viên mới
nhacaiking88tvcom

Thành viên trực tuyến

Không có thành viên nào trực tuyến.
Bên trên