Khẩn cấp help - Chào mào đau mắt

HoaMiChien_TyQN

Thành Viên
Điểm
18
Địa chỉ
Ở đâu còn lâu mới nói.
- Tình trạng bệnh :
+ Đau mắt, chảy nước mắt nhiều ở 2 mắt khi khô thì rất giống dỉ mắt người, khô cứng dính hết lông xung quanh mắt và má đỏ dẫn đến tình trạng rụng lông xung quanh và má .
+ Vẫn hót hét bình thường, thỉnh thoảng nước mắt chảy ra thì vẩy đầu.

- Đã chữa trị :
Vệ sinh lồng cầu cóng, giặt áo lồng hàng ngày
Nhỏ thuốc nhỏ mắt 0.09%
Ăn cám dưỡng, hoa quả: chuối ăn hàng ngày...

- Tình trạng hiện tại:
Chưa khỏi, chưa thuyên giảm, vẫn ra nhiều nước mắt, có hôm dính 2 mi mắt lại k mở được ra.

Mong các bác có nhiều kinh nghiệm giúp đỡ em vụ này với, vì đây là con chim tâm huyết của em.
Em xin chân thành cảm ơn..................

Ðề: Khẩn cấp help - Chào mào đau mắt

Chữa vậy mà không đỡ thì chịu rồi.upppp cho gặp bác sĩ

bác vệ sinh chuồng trại sạch sẽ, cho tắm nước muối loãng hằng ngày. Có nắng cho tắm nắng.

bác vệ sinh chuồng trại sạch sẽ, cho tắm nước muối loãng hằng ngày. Có nắng cho tắm nắng.
Mình có 2 chuồng thay nhau cho em nó ở. hôm nay ở lồng này thì lồng kia đánh rửa sạch sẽ, giặt áo lồng đàng hoảng. từ trước tới bio mình toàn cho chim tắm pha 1 ít muối cho hết rận mạt. trước cũng phơi nắng đều mà không tiến triển. dạo này thì miền bắc không có nằng rồi. Up lên tiếp nào :(

giống bệnh đau mắt đỏ của người thế nhỉ:-/

Bạn thử làm theo phương pháp chữa đau mắt cho Gà xem sao :
Lá khế non + một chút muối trắng > Cho vào mồm nhai rồi phun hoặc đắp vào mắt .
( Đối với GÀ thì thường phun thẳng ). Hiệu quả rất cao.

Bạn thử làm theo phương pháp chữa đau mắt cho Gà xem sao :
Lá khế non + một chút muối trắng > Cho vào mồm nhai rồi phun hoặc đắp vào mắt .
( Đối với GÀ thì thường phun thẳng ). Hiệu quả rất cao.
Tks bạn. cho mình hỏi là ngày làm mấy lần ạ ?

Ngày làm 2 lần bạn ah !
Sáng một lần, chiều tối 1 lần.
Nếu không có lá khế thì có thể thay thế bằng lá Dâu ( Cây dâu tằm ). Nặng hơn thì dùng lá Trầu Không - Sử dụng trong trường hợp mắt có hạt trắng mọc lên ở mí ( Lá của các cụ hay ăn Trầu ).
Cũng có thể pha với nước để cho chim tắm cho hiệu quả mà chim đỡ bị sốc do bắt ra bắt vào ( Dùng khoảng 20 lá khế, hoặc 10 lá Dâu hoặc 5 lá trầu không ) + 1 chút muối > Giã nát pha với nước ấm cho chim tắm . Dung dịch này sát khuẩn rất tốt, chữa được nhiều bệnh khác !

cái thuốc rỏ mắt 0,09 kia chỉ là nưới muối để rửa mắt thôi. ko phải thuốc chữa đâu . bác nên mua thuốc bôi có thành phần KHÁNG SINH thì mới chữa dc.

Ngày làm 2 lần bạn ah !
Sáng một lần, chiều tối 1 lần.
Nếu không có lá khế thì có thể thay thế bằng lá Dâu ( Cây dâu tằm ). Nặng hơn thì dùng lá Trầu Không - Sử dụng trong trường hợp mắt có hạt trắng mọc lên ở mí ( Lá của các cụ hay ăn Trầu ).
Cũng có thể pha với nước để cho chim tắm cho hiệu quả mà chim đỡ bị sốc do bắt ra bắt vào ( Dùng khoảng 20 lá khế, hoặc 10 lá Dâu hoặc 5 lá trầu không ) + 1 chút muối > Giã nát pha với nước ấm cho chim tắm . Dung dịch này sát khuẩn rất tốt, chữa được nhiều bệnh khác !
Tks bạn nhiều nhé. nhà mình có 3 cây khế to đùng nên nhai cả ngày đắp cho nó cũng oke :)

chúc cho chim của bác mau khỏi nhé.....................

nếu e trên hình avata của bác bị đâu mắt chãy nươc mắt thì e có chết cũng chữa cho hết.. còn chim thì bác đã làm hết rồi.. để tầm vài hôm xem sao

chúc cho chim của bác mau khỏi nhé.....................
Tks bác. nó bị chắc phải gần tháng nay rồi. chạy chữa khắp nơi mà k khỏi
<------ Bổ sung bài viết ------->
nếu e trên hình avata của bác bị đâu mắt chãy nươc mắt thì e có chết cũng chữa cho hết.. còn chim thì bác đã làm hết rồi.. để tầm vài hôm xem sao
Nó bị lâu rùi mà k khỏi nên mình phải tìm cách khác. tks bác đã quan tâm. hê hê

Có khi lại thành bệnh nan y thì khổ bác ak.........

Bác thử pha dung dich vệ sinh phụ nữ xem có hết k

Bác thử pha dung dich vệ sinh phụ nữ xem có hết k
Mấy cái sản phẩm hóa học ấy có độc hại cho chim không ạ ? Vì nó toàn chất tẩy rửa mà cho tiếp xúc với mắt như thế thì mình thấy không ổn lắm.

Dung dịch vệ sinh phụ nữ để pha vào nước tắm chữa bọ mạt thôi

Xin chân thành cảm ơn bác thienvu đã bày cách cho mình. hôm nay lượng nước mắt đã giảm, chú ý k thấy con chim còn vẩy đầu và ngứa mắt nữa. đang tiến triển hết sức tốt đẹp.

Xin chân thành cảm ơn bác thienvu đã bày cách cho mình. hôm nay lượng nước mắt đã giảm, chú ý k thấy con chim còn vẩy đầu và ngứa mắt nữa. đang tiến triển hết sức tốt đẹp.
chúc mừng bác nhé.vậy lá sớm khỏi rồi...............

Thống kê diễn đàn

Chủ đề
68,439
Thành viên
149,091
Thành viên mới
nhacaiking88tvcom

Thành viên trực tuyến

Bên trên