khẩn cấp quá rùi

sunny

Thành Viên
Điểm
16
Ðề: khẩn cấp quá rùi

koai giuóp e à????????????????????????????????????????????????

bạn để ý xem chế độ ăn uống của em nó nhé...trước mình mới nuôi cũng bị như bạn...chim thay lông 3 tháng không xong 50%. e cũng nghĩ là sâu lông nhưng không phải..do thiếu chất đấy bác ạ...bác xem cám bác đang cho ăn là cám nào, chế độ hoa quả, mồi tươi nữa. cám thì e khuyên bác nên chọn loại nào chất lượng tí hoặc bác tự làm theo công thức của 1 số bác trên forum này..hoa quả 2 ngày 1 lần..mồi tươi thì tùy đk...đảm bảo 1 2 tuần chim bác lại thay lông ầm ầm..kinh nghiệm của e là như thế...trc con hàng của e bị như thế là do cám không đủ chất nên em nó thay lông chậm và lông yếu rất dễ rụng.

vấn đề bạn nói có thể là thế này.
1: Cám bạn cho chúng an chưa đủ dinh dưỡng [ hoặc chế độ bạn cho an chưa hợp lý ]
2: Thức ăn phụ như,Hoa quả,Sâu,cào cào bạn cho ăn ko hợp lý.
3: vấn đề về Tắm nước,tắm nắng,vệ sinh nhà ở có gì đó ko phải.
Theo kinh nghiệp đúc kết được thì ban thên để ý đến 3 yếu tố trên và tìm cách thay đổi.
Thứ 1 về việc cám chim.
Tốt nhất là bạn tự làm cám, theo những cách mà cách dân chơi chim chỉ dạy [ có thể tìm trên Goole ].
Thứ 2 bạn tìm mua các loại cám mà bạn cho là tốt [ nên nhớ là đọc thần phần cám.,hoặc bạn có thể thử cám,bằm cách liếm cám giống như mình :">.
Nếu thấy cám mặn mặn,cay cay,nồng nồng của trứng gà thì hay mua.
Ko mua cam về bạn phải trộn thêm trứng gà,nhớ chỉ lấy lòng đỏ ]
Thứ 2 bạn cho chim ăn hoa quả và sâu như sau.
mỗi ngày bạn cho ăn 1 loại hoa quả có màu sắc,như chuối,dưa hấu,cà rốt v.vv..
Và ko cho chim ăn đồ tươi sống,như sâu,cào cào vv..v..vv KHI CHIM CHƯA XUỐNG CẤP,có nghĩ là lông thay chưa xuống cấp quá tàn,nếu cho chim ăn ngon trong lúc đang thay lông thì sẽ làm chim lười thay lông và thay lông ko được nhanh.
Thứ 3 nên tắm cho chim khoẳng 3 ngày 1 lần,và nên tắm lúc 4 => 5h chiều.
tắm xong chùm áo lồng cho chim đi ngủ luồn [ nên nhớ hạn chế tắm ].
Đó là kinh nghiệp mình đúc kết được,bạn thử xem thế nào.
Chúc chim của bạn sớm chơi tốt :)

bạn cứ chùm kín áo lồng cho vào chỗ tối trong 1 tháng, cho ăn cám dinh dưỡng và hoa quả đầy đủ,1 tuần cho tắm và phơi nắng 3 ngày rồi lại cho vào bóng tối!. thay khoảng 2 lần trong 1 mùa or 3 mùa thì lông mới mượt như chim trời được.

Thống kê diễn đàn

Chủ đề
68,439
Thành viên
149,091
Thành viên mới
nhacaiking88tvcom

Thành viên trực tuyến

Không có thành viên nào trực tuyến.
Bên trên