không có chỗ dượt chim CM phải làm sao

lecongtaohd

Thành viên Mới
Điểm
1
tình hình là thế này , em ở quê không có chỗ dượt chim , em muốn chim em căng phải làm thế nào . ở quê thiệt thòi quá huhu

Ðề: không có chỗ dượt chim CM phải làm sao

Nếu ko có thì cho em nó dợt tạm qua gương hoặc trên mạng nhé, ko đc như ở ngoài nhưng được cái phong phú

theo em, bác cứ nuôi đi
rồi dụ dỗ những người xung quanh chơi chào mào
hoặc ngồi chém gió trà đá thì kể về những chú chim trăm triệu ý
nhiều người nuôi chim vì hám lợi mà
chắc sẽ nhanh có đối thủ thôi :))

theo em, bác cứ nuôi đi
rồi dụ dỗ những người xung quanh chơi chào mào
hoặc ngồi chém gió trà đá thì kể về những chú chim trăm triệu ý
nhiều người nuôi chim vì hám lợi mà
chắc sẽ nhanh có đối thủ thôi :))

ý bác này hay đấy, bác xin đâu được con mộc về cho thằng e nào hàng xóm ý, rồi thảo luận chăm sóc lên mạng cho nó xem thế là nó iu ngay cái thú nuôi chim thui mà. e cũng bị dính bẫy như thế ah hic hic

ở quê kiểu gì chả có CM trời
bạn cho em nó đấu đá với bọn đấy cũng được :))

ban oi cho minh hoi xiu, chao mao cua em no sung wa' can duoi, gio phai lam sao nhi?

Chỗ e cũng ko có điểm dợt. Sẵn đây các bác cho e hỏi tí ạ. Nhà e nuôi 4 con, e thì treo ko cho chúng nhìn thấy nhau. Mấy con đó hót qua hót lại thì có luyện giọng dc ko ạ. Vì ko có chỗ dợt nên cũng chả biết làm thế nào?

bác cứ làm chục con là thành 1 dàn khỏi pải đi dượt ở đâu=)) ,trước khu em có mỗi em chơi CM giờ thì cả khu từ đầu ngõ đến cuối ngõ nhà nào ít thì 1-2 con nhà nào nhiều thì 4-5 con tha hồ mà dượt

chỗ em có lúc cũng khá đông ae chơi chào mào lúc đầu vì đua đòi vớ vẩn thấy nó có mình cũng phải có vì kém miếng khó chịu nhưng được vài tháng tịt hết chỉ có mấy ng thật sự đam mê vẫn chăm chút cho mây e nó còn mấy ông đua đòi ko chăm mà lười cứ thấy người ta cho ăn cám ớt và sâu quy cũng ra quán mua một đống về ngày nào cũng tươg sâu quy có ông cho ăn no kết quả chim rụng và lông soăn tít có ông mua cái lồng sắt nuôi vẹt bé xíu nhốt hẳn 2 em chào mào vào chán luôn chim thì chẳng bao giờ biết tắm là gì bay giờ thì có một số ae đam mê vẫn thỉnh thoảng giao lưu dãi dọt tuy có ít lồng nhưng vẫn thấy vẫn có người có chung sở thik với mình thấy vui khi cuối tuần xách cái lồng đi hay chiều đi vồ châu chấu như trẻ con ^^

thành lập hội những ng chơi cm trong vùng ae tụ tập là có cội ngay
<------ Bổ sung bài viết ------->
có cội thì cm mới mau căng b ah

cứ gạ gẫm chơi chim đi bác. ông cậu em cũng vì máu bán chim nên bị ong đất đốt. bây giờ lão ta toàn chào mào thôi. còn ko có chỗ dợt thì cứ mang ra ngoài vườn, chim trời kêu thì cũng là dợt rồi

Khuấy động phong trào ở địa phương đi bác ơi.

Có bác nào ở phố Vĩnh Hưng thì pm nào. Đang tụ hội dợt chim bổi với nhau cho vui đây. Ngõ 200 nhà em có mấy cụ cao niên mang ra đình Đông Thiên dợt với nhau nhìn thèm quá mà ko dám mang chim ra treo. Sợ chột. Hix.

- Nhốt chim vào lụp đem dợt với chim trời mấy mà căng hi hi hi thật ra Nam sách cũng nhiều chim chào mào năm trước mình về quê thấy rất nhiều chào mào và than ngay trong vườn nhà mình thôi chào mào với chòe than hót líu lo cả ngày và còn có khuyên nữa chứ.
- Theo mình thì bạn lên sắm con mồi thật ngon đi thu phục những em chào mào đẹp và hay đi bạn hi hi hi hi càng it người chơi thì mình cành có cơ hội tuyển được những em chim đẹp và hay vì nếu người chơi nhiều thì chanh nhau bẫy lấy đâu ra chim hay phải không ? bạn ở Quốc Tuấn phải không bà mình cũng ở Quốc Tuấn ( không biết bạn có biết bà mình không nhưng chắc là biết ) hẹn bạn khi nào về quê xẽ gọi bạn đi bẫy chim nhé

chỗ em có lúc cũng khá đông ae chơi chào mào lúc đầu vì đua đòi vớ vẩn thấy nó có mình cũng phải có vì kém miếng khó chịu nhưng được vài tháng tịt hết chỉ có mấy ng thật sự đam mê vẫn chăm chút cho mây e nó còn mấy ông đua đòi ko chăm mà lười cứ thấy người ta cho ăn cám ớt và sâu quy cũng ra quán mua một đống về ngày nào cũng tươg sâu quy có ông cho ăn no kết quả chim rụng và lông soăn tít có ông mua cái lồng sắt nuôi vẹt bé xíu nhốt hẳn 2 em chào mào vào chán luôn chim thì chẳng bao giờ biết tắm là gì bay giờ thì có một số ae đam mê vẫn thỉnh thoảng giao lưu dãi dọt tuy có ít lồng nhưng vẫn thấy vẫn có người có chung sở thik với mình thấy vui khi cuối tuần xách cái lồng đi hay chiều đi vồ châu chấu như trẻ con ^^

Mình cũng giống bạn này, thỉnh thoảng cứ chiều đến là ra chỗ gần nhà bắt châu chấu, nhưng nhà nuôi có mỗi một con nên mình chẳng làm cám, đành phải mua cám bán sẵn vậy, không có chỗ nào để dợt chim thì có thể download tiếng chim chào mào ở trên mạng về cho nghe được không nhỉ, hay còn cách nào khác không?

Mình cũng giống bạn này, thỉnh thoảng cứ chiều đến là ra chỗ gần nhà bắt châu chấu, nhưng nhà nuôi có mỗi một con nên mình chẳng làm cám, đành phải mua cám bán sẵn vậy, không có chỗ nào để dợt chim thì có thể download tiếng chim chào mào ở trên mạng về cho nghe được không nhỉ, hay còn cách nào khác không?

chỗ mình giờ chỉ có 6 lồng thỉnh thoảng tập trung lại thôi mình đặt cám ng ta làm 150k /1kg thấy chim ổn căng và lông lá mượt châu chấu thì lúc nào cũng có

bác ngoctuan cho em xin sdt bác đi , khi nào về quê em với bác đi bẫy chim , ở chỗ em lắm CM lắm , gần 1 tháng em bẫy dc cả trục con , nhưng gặp 1 con chim em tắt điện , nó vào gần chim em đứng im không nhúc nhích , lúc nó ở xa em nghe nó hót có lần nó hót tới 13 >> 15 âm , nó nối âm nghe sợ lắm , em làm đủ mọi cách không bẫy dc nó , sdt em 0982 075 396 , bác khi nào về alo cho em nhé

ở wê thì đầy chim trời cần j phải dợt

Đi làm về ngồi ngắm và chăm sóc cho mấy em thấy tinh thần thoải mái thật, thấy được sự trưởng thành của E ý mỗi ngày.... Trước em bị sổ con chào mào thằng em cho , đang có tiếng chim hót rôm nhà mỗi ngày bỗng thiếu hụt cảm giác trống vắng vãi và thế là em đi làm luôn mấy con về nuôi 1 thể và đam mê từ đó, giờ mỗi sáng mấy em ý kêu choe chóe gọi mình dậy , nhà rôm rả hản lên. ^_^

Thống kê diễn đàn

Chủ đề
68,439
Thành viên
149,090
Thành viên mới
nhacaiking88tvcom

Thành viên trực tuyến

Bên trên