khuyên 1 tháng 15 ngày chưa thấy hót chuyện

hatlinhtinh

Thành Viên
Điểm
16
- Em đã nói trên rồi em có nuôi 2 em khuyên non đc 1 tháng 15 ngày tuổi- Hiện em nó đang sài cám thúy tuấn số 2 phân em nó nhỏ như họt gạo và khô cứng
- heo em đèo có vạch vàn ở bụng
- Phân màu trắng lẫn chút phân đen
- 2 em keo creeee thì nhìu keo cã ngày mà chả thấy hót chuyện
- Còn 1 em thì hung lắm chào mào nó cũng đá lại thấy con khuyên nào qua lồng nó thì nó nhổ lông à
- Em non nóng quá tính chuyển sang tuấn cong vàng cho em nó lun không biết có sao ko nữa mong các nghệ nhân chỉ bảo

Ðề: khuyên 1 tháng 15 ngày chưa thấy hót chuyện

Gần giống bác này, khuyên non nuôi lên chắc được tầm 1 tháng tuổi hoặc hơn mà chưa thấy hót chuyện, sốt ruột quá hic. Đang cho ăn TT 0 + 1 tỉ lệ 1 gói số 0 trộn nửa gói số 1.

Chưa hót chuyện mà bác đã bụp ngay TT2 thì chơi chim sao bền. Con mộc của em chuyện cả ngày nhưng em vẫn nuôi cám TT1+Hoa quả +sâu tẹt ga. Biết là đổi sang TT2 là em nó bật líu ngay nhưng em cứ từ từ, nuôi cho thật khỏe chim, lông lá mượt mà rồi cho em nó khỏe tự nhiên. Dục tốc bất đạt, chơi chim người ta tính bằng năm lồng cơ mà bác. Chúc Chim bác khỏe.

Bác cứ từ từ r em nó se hot chơi chim hok vội đc bác ơi :))

bác có tách riêng 2 em nó ra không hay vẫn nuôi chung 1 lồng, nếu vẫn nuôi chung thì bác lên tách 2 em nó ra mỗi em 1 lồng rồi để ý nếu là đực trong 2 3 ngày sẽ hót chuyện bác ạ.

khuyên non tầm 1thangs 15 ngày nuôi tốt là đã líu rồi giống của bác long24h chim non của bác đấy hỏi thì nghe nói là chim của bác đấy nuôi được 1 thang 15 ngày mà chơi rất tốt
hiện mình cũng đang nuôi 1 con khuyên non được tầm 2 tháng rồi trước chim biết mổ cám ăn là mình cho ăn TT2 rồi và chim đã hót chuyện và líu nhấm nhẳng nhưng líu bé giờ chim đang thay lông nhiều lên mình hạ cám xuống TT1
khoảng 20 ngày nữa xong lông lên TT2 là chơi bong bong ngay
bạn lên TT2 và để ý nhiều đến 2 em đấy xem có hót chuyện không mà lông lá 2 em nó thế nào đã thay chưa

Khuyên mộc bẫy đấu (nếu là đực 100%) nuôi đúng phương pháp tối đa 20 ngày phải chuyện bạn ạ. Có thể bạn nuôi điều dinh dưỡng và chăm sóc chưa hợp lý, hoặc nó là chim mái mang dáng đực (10% con mái cũng có kẻ chỉ vàng)

khuyên đực nếu bẫy thì tầm 1 tuần là chuyện. và líu thì tùy cách chăm của bạn. còn mình thì từ lúc bẫy đến líu cũng nhanh thôi

- Zạ là có 1 em thì căng quá hay sao ý phân em nó nhỏ síu khô nhìn phân đẹp lắm và lại họa mắt bóng và bung ra nữa và lại màu em nó khong xanh nữa mà đen đen dần ko biết bị gì- Em thứ 2 thì ngon lông lá màu xanh đẹp họa đều không bung không bóng như em thứ 1
<------ Bổ sung bài viết ------->
- Em chăm kĩ lắm em nuôi 11 con khuyên mà 1 ngày em tắm 2 lần chó mấy em nó nhốt chung hết vào lun rồi đút mỗi em 2 con dế có em ăn 4 con lun rồi 10 con cào cào trong lọ về hoa quả thì 2 ngày em cho 1 lần táo cam ca chuaphơi nắng tuần 2 lần

Eo nuôi khuyên mà nhốt chung thế, bạn nuôi thêm 10 năm nữa chúng nó cũng không líu đâu, tách riêng lồng ra không cho nhìn thấy nhau, nhanh căng hơn.

Khuyên mình nuôi ổ trước long24h mấy ngày mà nay đc 3 tháng rồi còn chưa thấy chuyện trò đây này. Nói chung nuôi khuyên thì vẫn phải kiên trì thôi bạn ạ. Chứ có phải như CM đâu mà hót nhanh đc

Khuyên mình nuôi ổ trước long24h mấy ngày mà nay đc 3 tháng rồi còn chưa thấy chuyện trò đây này. Nói chung nuôi khuyên thì vẫn phải kiên trì thôi bạn ạ. Chứ có phải như CM đâu mà hót nhanh đc
3 tháng chưa chuyện mà bác vẫn kiên trì á, em bái phục bác luôn. em nuôi 1 tháng rưỡi mà không chuyện là em cho té luôn.

bạn có loại trừ trường hợp cả 2 e là hotgirl chưa? nếu hok thì chữ Nhẫn bạn nhé. khuyên có con nhanh con châm, nhanh thì khoảng 40 ngày và chậm thì............... cả 1 năm

bạn có loại trừ trường hợp cả 2 e là hotgirl chưa? nếu hok thì chữ Nhẫn bạn nhé. khuyên có con nhanh con châm, nhanh thì khoảng 40 ngày và chậm thì............... cả 1 năm
1 năm mới líu mới là chậm, còn 1 năm chưa chuyện thì em xin bái phục sự kiên nhẫn của bác ạ.

Khuyên mộc bẫy đấu (nếu là đực 100%) nuôi đúng phương pháp tối đa 20 ngày phải chuyện bạn ạ. Có thể bạn nuôi điều dinh dưỡng và chăm sóc chưa hợp lý, hoặc nó là chim mái mang dáng đực (10% con mái cũng có kẻ chỉ vàng)
bac cho e xin it kinh nghiem dc ko a.vi e cung moi bay dc vai e.e onl bang dt nen ko co dau cac bac thong cam a.

Thống kê diễn đàn

Chủ đề
68,489
Thành viên
149,094
Thành viên mới
nhacaiking88tvcom

Thành viên trực tuyến

Không có thành viên nào trực tuyến.
Bên trên