Khuyên ăn cám tt2

somayroi1

Thành Viên
Điểm
18
Ðề: Khuyên ăn cám tt2

Cùng câu hỏi với bác này, khuyên em bắt đầu thay lông tầm bao nhiêu thì xong, xong thì cho ăn TT2 phải k ạ, lúc thay cho ăn sâu quy có được không

các bác giúp đi.thak nhiều ạ.......................

theo mình thì bạn cứ cho ăn cám đậu xanh số 0 hoặc số 1 đã, bao giờ chim non của bạn thay xong 1 vụ lông thì bạn cho ăn cám số 2

Cùng câu hỏi với bác này, khuyên em bắt đầu thay lông tầm bao nhiêu thì xong, xong thì cho ăn TT2 phải k ạ, lúc thay cho ăn sâu quy có được không

Sâu qui nóng đó bạn, chim thay lông thì hạn chế, hoặc không cho ăn sâu qui luôn .Cho em nó hoa quả đều nhé, hoa quả có tính mát sẽ đẹp lông và cả họa mắt nữa.

theo mình thì bạn đừng cho ăn tt2 vội mình cũng có con khuyên non nuôi dc 4 tháng rồi chim đã bắt đầu chuyện và đang tập líu rồi nhưng mình vẫn cho ăn tt0 thôi chứ cho tt2 sợ phá chim lắm

tôi thì chỉ sử dụng tt1 và tt2 thôi vì nuôi ở nhà chơi thôi,thay lông thì tt1 xong lông từ từ trộn tt2 vào rồi chuyển dần sang tt2 luôn.e nó có dấu hiệu thay lông thì làm ngược lại.hoa quả và tắm + phơi nắng nữa là ok ngay.lông đẹp líu tét mỏ

Em cũng có K non nhưng vẫn đang cho ăn TT0 thôi, đợi xong hết lông lá và qua Tết đến mùa sau đã rồi mới cho lên số. Mà bác chú ý là nếu đang thay lông thì đừng nên cho ăn sâu quy nhé, nóng là xoăn lông xấu lắm đấy

Thống kê diễn đàn

Chủ đề
68,440
Thành viên
149,091
Thành viên mới
nhacaiking88tvcom

Thành viên trực tuyến

Bên trên