khuyên ăn tt2 1 tuần r nghe file khuyên líu mà chỉ gọi

shin11o2

Thành viên Mới
Điểm
1
e có con khuyên nuôi hơn 1 năm r cho ăn tt2 1 tuần ngày cho ăn 6 con sâu mà sao khi nghe file khuyên líu no chỉ nhảy loạn lên gọi chứ k líu là lsao ạ . ai co kinh nghiệm giúp e với

Ðề: khuyên ăn tt2 1 tuần r nghe file khuyên líu mà chỉ gọi

không phải nó nghe khuyên líu là nó cũng líu bạn nhé. Em khuyên của bạn mới được 1 năm lồng vào cám được 6 ngày thì làm sao cám đã ngấm mà líu hả bạn.

bạn có cho ăn Tuấn Cóng vàng 1 tuần rồi thì nó cung chỉ nhảy loạn và gọi khi nghe tiếng chim khuyên líu
muốn khuyên líu được phải chải qua 3 giai đoạn
giai đoạn 1 : nuôi cám dướng TT1 mất khoảng 3 tháng để chim bớt nhảy
giai đoạn 2 : để ý xem chim có hót chuyện không , nếu đã hót chuyện rồi thì ta lên TT2 và chăm đều tay
giai đoạn 3 : ta phải chờ đơi cho chim ngấm cám rồi chuyện nhiều và nhấm nhẳng líu rồi thì khi đó tùy theo bạn muốn nó chơi nhiều thì lên TC vàng và 1 ngày cho ăn 1 miếng táo nho nhỏ và 5 con sâu + với ăn mật ong nữa
tóm lại nuôi 1 con chim khuyên líu đươc nhanh cũng phải 5 > 6 tháng bạn ak

Con khuyên của e cũng ăn tt2 r , mà lúc bình thường không líu , cứ mặc áo lồng vào một lúc lại líu, líu đến tối luôn :-s

Bạn thử điều như này xem sao nhé: Mỗi buổi sáng cho em nó 01 mẩu cam = ngón tay út và 3 con dế! Chúc bạn thành công! Thân

Bạn lên cám TC vàng hoặc Hiển số 2 xem có lên ko, nếu vẫn không chịu lên thì thực sự do tố chất con chim đó, mình cũng từng phải thả 1 chú vì nuôi cả năm chỉ chuyện ko líu, dù đã thử đủ mọi cách

Thống kê diễn đàn

Chủ đề
68,439
Thành viên
149,091
Thành viên mới
nhacaiking88tvcom

Thành viên trực tuyến

Bên trên