Khuyên ăn TT2 bao lâu thì líu

huytom1o2

Thành Viên
Điểm
16
như tiêu đề các ace trong dd cho mình hỏi,mình nuôi 1 e K cũng đc 4 tháng rồi,nhưng chỉ cho ăn TT1,và chỉ thấy e nó chuyện suốt ngày,mà k líu,hôm nay mình đã chuyển sang TT2,mình hỏi các bạn là chim bắt đầu ăn cám TT2 thì thường trong vòng bao lâu thì líu,cảm ơn các bạn

Ðề: Khuyên ăn TT2 bao lâu thì líu

cũng tùy thuộc vào em khuyên của bạn nhanh thì 1 tháng nếu chuyện rồi.

tiện đây các bác cho e hỏi e đang cho ăn cám tuấn cóng bạc mà sao thấy màu lông xỉn quá hay là đang thay lông ợ

cũng tùy thuộc vào em khuyên của bạn nhanh thì 1 tháng nếu chuyện rồi.
chim của mình đã chuyện suốt mấy tháng rồi,mong là e nó nhanh líu để chiêm ngưỡng và hưởng thụ,nó cũng là chim già rừng bác ạ,cảm ơn bác nhé

Bạn cho ăn BK35 đi, cho nó bật líu ầm ầm đi đã rồi xuống bk25 hoặc cám trộn 25 với 35.
Còn ăn TT2 cũng được nhưng sẽ lâu hơn. Bạn treo cao lên nơi thoáng mát có ánh nắng sẽ nhanh líu

như tiêu đề các ace trong dd cho mình hỏi,mình nuôi 1 e K cũng đc 4 tháng rồi,nhưng chỉ cho ăn TT1,và chỉ thấy e nó chuyện suốt ngày,mà k líu,hôm nay mình đã chuyển sang TT2,mình hỏi các bạn là chim bắt đầu ăn cám TT2 thì thường trong vòng bao lâu thì líu,cảm ơn các bạn

chim bạn nuôi non lên hay chim bổi, chim non lên thì giờ là líu rồi, chim bổi thì khi về chỉ cho ăn cám với chuối, tách ra một phát cho ăn tt2 luôn, ăn xong sáng treo ra vườn chỗ cành cao thoáng, nó líu cho mà nghe

Bạn muốn nhanh líu hơn thì chuyển hẳn sang tt3 nhé, nhưng chú ý là hằng ngày phải có hoa quả (một miếng nhỏ bằng đốt tay thôi), tắm hằng ngày, treo cao , sẽ nhanh líu thôi

Bạn muốn nhanh líu hơn thì chuyển hẳn sang tt3 nhé, nhưng chú ý là hằng ngày phải có hoa quả (một miếng nhỏ bằng đốt tay thôi), tắm hằng ngày, treo cao , sẽ nhanh líu thôi
cảm ơn bác,e đã cho e ý ăn TT2 đc hôm nay là ngày thứ 3,bắt đầu thấy e nó líu rồi,nhưng vẫn còn ít,1 mỏ của e nó cũng khá dài,rất vui,mong e nó sẽ líu nhiều hơn,dù sao cũng cảm ơn bác đã chia sẻ

em ko biết chim bác thế nào chứ chim em trước cho ăn cám bavi bóp lòng đỏ chỉ hót chuyện nuôi 5 tháng, đến tháng thứ sáu em cho ăn tt2 luôn líu rả rích đúng là không biết do cám hay do chim nữa

-cái này phụ thuộc vào tố chất và sức khỏe con chim từng thời điểm thôi, nếu chim thực sự căng thì hãy cho ăn TT2, nếu chim không căng mà cho ăn là hỏng chim đấy bạn, bạn để ý nếu e nó bị đi phân nát hoặc vỡ họa hoặc có gì đó bất thường thì về cám TT1 luôn nhé.
-con khuyên của mình thì chỉ cho ăn TT1 thôi, e nó cũng líu rả rích trong ngày, còn đa phần mình treo trong nhà nghe hót chuyện nên cũng không cần líu căng. cho ăn cám nhẹ đỡ phải chăm chút nhiều...hihi

thế ạ chắc em về tt1 thôi chim đang có hiện tượng vỡ họa mà mình chăm rất đều tay ngày tăm 1 lần, phơi nắng gắt 5 phút, hoa quả sâu đều đều,mà chim nó đã líu rồi thì làm sau mà ngừng líu được phải không các bác he he,thôi về tt1 cho chim nó khỏe

thế ạ chắc em về tt1 thôi chim đang có hiện tượng vỡ họa mà mình chăm rất đều tay ngày tăm 1 lần, phơi nắng gắt 5 phút, hoa quả sâu đều đều,mà chim nó đã líu rồi thì làm sau mà ngừng líu được phải không các bác he he,thôi về tt1 cho chim nó khỏe
sao lại không ngừng hả bác, bác cứ thử hạ về TT1 xem, chim sẽ tụt lửa líu ít đi, sau khoảng 1 tháng tin chắc là tịt luôn hay có líu cũng chỉ tậm tịt.

bài viết hay bổ ích.................

Thống kê diễn đàn

Chủ đề
68,440
Thành viên
149,091
Thành viên mới
nhacaiking88tvcom

Thành viên trực tuyến

Bên trên