khuyên bị khàn, mong giúp đỡ

Heroes

Thành Viên
Điểm
16
em mới nuôi con khuyên, nhưng thấy giọng nó có vẻ bị khàn, không to, trong như của các bác, có bác nào biết thuốc chữa thì giúp em với.

cho em hỏi thêm là như trên là líu hay chuyện vậy.

http://youtu.be/gtthKMf5odA
thank all!

Ðề: khuyên bị khàn, mong giúp đỡ

thay đổi thời tiết, chim kh đề kháng yếu nó vậy thôi, bạn pủ áo & để chỗ ấm cho ăn thêm hoa quả, cho em nó khỏe là giọng. ok mà ;))
p.s : nhìn xù như cục bông :D

trời lạnh em cho vào trong nhà ấy chứ, có dám để ngoài trời đâu mà vẫn cứ xù

no bi xu long la do . chim yeu nhung lai an tt2 tro len , noi chung chim bac dang yeu , bac cho an cám va cam . ha cam xuong neu tt2 thi ve 1 . tam 10 ngay la chim khoe dang thon . luc ay no lai keu to

no bi xu long la do . chim yeu nhung lai an tt2 tro len , noi chung chim bac dang yeu , bac cho an cám va cam . ha cam xuong neu tt2 thi ve 1 . tam 10 ngay la chim khoe dang thon . luc ay no lai keu to
em cho an TT 2+1 ty le 50-50, it an hoa qua.thanh bac da tu van nhe

chim e của e củng tình trạng như bác chủ , nhưng chim của e tháng này là tháng hè . nó kêu như vậy giọng rất dài có khi kẹp giọng như thế nữa . treo ra mát thì hót chuyện còn líu thì ko e ko biết bị sao nữa cả 4 con đều hót như vậy , có pro nào biết ghé qua tư vấn giúp e với bác chủ kỉ mọt chút , e mới tập nuôi khuyên , ma e nuôi khuyên bổi sắp gần 3 tháng rồi . tha thiết cám ơn

đây là giọng gọi chứ khàn cái j ??? ông nào bảo khàn thì về khám tai đi. Bạn phải biết thế nào là giọng líu thế nào là gọi đàn, thế nào là gọi mái. Hiện tượng này là gọi mái sắp vào thời điểm sinh sản nhé. Còn chim của chipden là giọng gọi thôi, gọi chán nó sẽ hót chuyện, chưa líu ngay đc đâu. Phải tăng sâu + hoa quả tắm táp phơi nắng thường xuyên, tách 4 con ra k cho nhìn thấy nhau, sẽ hết gọi và tập trung cho líu. Trước nhà nuôi 1 em, líu sáng líu trưa ầm ầm, từ lúc cầm thêm 1 con non về nó tịt líu toàn gọi nhau :D

Thống kê diễn đàn

Chủ đề
68,439
Thành viên
149,090
Thành viên mới
nhacaiking88tvcom

Thành viên trực tuyến

Không có thành viên nào trực tuyến.
Bên trên