khuyên bị tiêu chảy cấp

locthi9x

Thành Viên
Điểm
6
là thế này e mới bẫy được 1 chú khuyên, lông lá thì chụi nhiều lắm hở cả bụng, bây giờ đã mọc lại lông khá nhiều rồi và chuyện trò rất nhiều nhưng không hiểu sao con này ỉa phân nát kinh khủng 1 ngày chơi sạch 3 cóng nước....mọi người cho e hỏi liệu nó có bị bệnh về đường ruột không và cách chữa thế nào có cần cho uống betberin không..nó bị thế nhưng rất khỏe các bác nhé.....thanks

Ðề: khuyên bị tiêu chảy cấp

Chim của bạn mọc lại lông lá đầy đủ chưa, phân nát chảy thành nước hay vẫn còn khuôn, chim thay lông mà phân nát chuyện bình thường bạn ạh...cho em nó ăn cám đậu xanh, chuối ương hoặc táo tàu, phơi nắng sớm là hết

có mấy cách chữa đi ie cho khuyên, 1 cách như bác tuan_datinh đã nói, hai là cho thể cho 1 2 cánh chè khô vào cóng nước và chuyển về cho ăn cám bavi, khi nào hết đi ie thì lại cho ăn cám nuôi cũ, hoạc mỗi ngày cho ăn 1 mẩu hồng xiêm ương. chúc chim bác mau khỏi bệnh.

cảm ơn các bác đã giúp đỡ, hiện tại e đang cho nó uống nước chè khô và phân không nát như trước nữa, e sợ khi bỏ chè khô ra phân lại nhão như trước thì mệt

bác cứ cho uống khoảng 1 tuần thì dảm dần lượng chè đi, giảm từ từ thôi chứ dừng đột ngột lại y nguyễn ngay.

bác cho 1 nắp chai lavi nước chè chát pha loảng vào cái cóng nước của khuyên ấy, nửa ngày thì thay, cho ăn cám tt1 đi trùm kín áo lồng lại , có chuối ương thì càng tốt cho chim ăn 1 miếng bằng đốt ngón tay thôi mỗi ngày 1 miếng

Thống kê diễn đàn

Chủ đề
68,440
Thành viên
149,091
Thành viên mới
nhacaiking88tvcom

Thành viên trực tuyến

Bên trên