Khuyên bị xệ cánh

Thichkhuyen

Thành viên Mới
Điểm
0
Chim đang nhanh nhẹn chuyện nhiều nhưng cũng không líu. Tự nhiên hôm qua thấy cánh xệ cả 2 bên, một bên xệ nhiều hơn, chim chậm hơn, hay đứng im một chỗ trên cầu, ko chuyện cũng ko nhảy nhót

Phân vẫn bình thường
Xin các bác chỉ giáo hộ em xem bị làm sao và khắc phục thế nào
Và xin chỉ thêm em chút là e đang cho ăn TT2 rồi cũng ko líu, vậy cho ăn BK35 liệu nó có líu ko ạ

Cảm ơn các bác trước

Ðề: Khuyên bị xệ cánh

mình ko biết tình trạgn con chim bạn ntn nên ko dám nói ạ
nhưng 100% là trong vòng 10 ngày ăn cám hiển bk 35k chim sẽ líu ( bảo hành) ^^

Cảm ơn bác. Chim hiện tại lông lá không được nuột nà lắm do em ko chăm được. Màu lông ko mượt ko xanh mà nó xỉn xỉn như khuyên nâu í, mình sẽ cho ăn thử cám H BK xem thế nào. Mà mua cám Hiển ở đâu nhỉ

Cảm ơn bác. Chim hiện tại lông lá không được nuột nà lắm do em ko chăm được. Màu lông ko mượt ko xanh mà nó xỉn xỉn như khuyên nâu í, mình sẽ cho ăn thử cám H BK xem thế nào. Mà mua cám Hiển ở đâu nhỉ
Chim bi xệ cánh xù lông nếu ko do thay đổi cám thì có khả năng chim bị trúng gió bạn lên rút hết cám ra và bổ xung mồi tươi trùm kín áo lồng để nơi yên tĩnh khoảng 2 ngày là chim sẽ hồi. Sắc lông như bạn tả thì khuyên của bạn 80% là thiếu chất. Bạn có thể đổi sang TT 1 hoặc HBK loại 15 - 25 bổ xung mồi tươi đều đặn, chế độ tắm nước tắm nắng đều tay thì mình tin chim của bạn sau 1 tháng sẽ có chú chim ưng ý

Cảm ơn bạn nhiều. Mình sẽ thử xem sao. Cũng hơi lăn tăn chuyện em nó lông lá xấu có nên ăn HBK35 luôn không. Kiểu này chắc từ từ chăm cho em nó đẹp đẽ tí đã rồi tính ăn cám xịn sau vậy

Thống kê diễn đàn

Chủ đề
68,439
Thành viên
149,091
Thành viên mới
nhacaiking88tvcom

Thành viên trực tuyến

Bên trên