Khuyên chết, xót ruột quá

minhkhoi2004

Facebook: Cu Gáy Thái Bình
Điểm
113
Địa chỉ
Thái Thụy - Thái Bình
Trước Tết em xin được 2 em khuyên, làm xổng mất 1, nuôi 1 em đến hôm qua. Trưa đi làm về thấy em nó đứng cầu yếu quá (như đói quá vậy, nhưng em cam đoan là sáng em cho 1 thìa cám, 1 miếng chuối, cám nó ăn hết, chuối vẫn còn, nước còn), em nghi trúng gió (vì sáng đó trời đổi gió Đông, sáng em lại treo ra cửa rồi đi làm), nên trùm áo lồng, nhỏ dầu gió ,....., nhưng không ổn, chiều tối thì toi. Các bác có ý kiến nào cho em tý kinh nghiệm

Ðề: Khuyên chết, xót ruột quá

Chia buồn cùng bác chủ nhé! Lần sau nếu đúng là trúng gió thì bác bắt ra và nhỏ 2-3 giọt mật ong cho em nó vào mồm nhé! Thân!

chia buồn cùng bác kiếm 1 em khác nuôi lại thôi bác

tốt nhất đi làm thì treo ở chỗ kín gió vào.

chia buồn cùng bác,,,,,,,,,,,,,,,,,,,,

Chia buồn cùng bác, em đi làm cả ngày nên cũng ko dám treo ra ngoài. Hôm nào thấy có nắng mới dám treo ra nhưng cũng ko phải chỗ nắng lâu và nhiều gió.

Chia buồn cùng bạn, trời chuyển gió thì nên che áo lồng, còn nếu khuyên bị trúng gió thì cho mấy giọt dầu gió vào lồng rồi che áo lồng lại

trả bù cho con nhà em treo trong lồng bẫy trên cây ngày này qua ngày khác chăng sao cả ( nhìu hôm mưa gió ầm ầm cũng kệ ) sáng ra vẫn bắn ầm ầm.chỉ tội mùa này khó bẫy quá nên cũng chẳng bùn cất.

chia buồn tới toàn thể gia quyến nhà bạn. chúc bạn sớm vượt qua nỗi đau này.

Chia buôn ccungf bạn kiếm e khác làm lại thôi.

Mình cũng có 1e trúng gió 2 tuần trước.cũng nhỏ mấy giọt mật ong vào mồn và cho 1e nữa vào cùng cho tập ăn cùng.hiện giờ e nó đã kẹp đc biên lại.hi

mình nghĩ e của bạn yếu quá, ăn uống kô đủ chất or nó có bệnh trong nguời rồi chứ chim nhà e ông già toàn treo từ 5-6h sáng ngoài sân lộng gió mà không sao bác ạ. xin chia buồn cùng bác

nhốt 4 em vào lồng sắt vậy mà vẫn bị chuột hay thằn lằn gì đó nó xơi mất 3 em, cắt đứt đầu 1 em, 1 em bị cắn đầu, 1 em bị tha mất xác, xót hết cả ruột

bác tiếc ri chú khuyên .bác ơ phú tho lên em cho 3 ô .tren em nhieu den noi k them bat.nuoi it cho vui thoi.tren em toi ra vuon chim khuyen ngu trang

Lúc đó nếu bạn đừng bỏ chuối vào cho em nó ăn mình nghĩ chắc sẽ ổn hơn....cho ăn cám vs nhỏ mật ong thui, chim bệnh đừng cho ăn chuối, khi nào bình thường nó bị đói thì mới bỏ chuối vào thui...

Thống kê diễn đàn

Chủ đề
68,440
Thành viên
149,091
Thành viên mới
nhacaiking88tvcom

Thành viên trực tuyến

Bên trên