Khuyên chết

chim_den78

Thành Viên
Điểm
18
Địa chỉ
Đại đồng _Thạch thất_Hn.
Chào các cao thủ. Các bác cho em hỏi em khuyên nhà em vẫn ăn uong binh thường sáng nay mỏ áo lồng ra thấy nằm dưới đáy lồng ngáp ngáp. Em đã cho uống mật ong nhưng em nó vẫn đang ngáp. Bgio pải đi làm. Bùn quá......

Ðề: Khuyên chết

Bác xem có phải em nó khát nước không? Hoặc bị con gì cắn. Đã nằm dưới đáy lồng ngáp rồi thì khó có cơ hội lắm. Chia buồn !

Chào các cao thủ. Các bác cho em hỏi em khuyên nhà em vẫn ăn uong binh thường sáng nay mỏ áo lồng ra thấy nằm dưới đáy lồng ngáp ngáp. Em đã cho uống mật ong nhưng em nó vẫn đang ngáp. Bgio pải đi làm. Bùn quá......
Mô tả quá trình chăm nuôi cụ thể để anh em rút kinh nghiệm bác chủ ơi.
Cho hỏi thế hôm trước có mở áo lồng rồi treo ngoài trời cho em nó nhảy tưng bừng cả ngày ko bác chủ
Mình thì chưa cứu được con nào trong tình trạng như chim của bác chủ nên ko tư vấn được.

Chim em nuôi gần dầy năm. Chuyện trò rôm ra suốt ngày. Cầm dế phi ra ăn ngay. Cam tt2 đang ăn. Canada và nv đầy dủ. Tối em cho di ngủ còn dọn bao lót lồng. Sang mở ra ko thấy chim đâu nhìn xuong thi đang nằm đáy lồng ngáp.

Mình treo trên sào và treo chao mao trên sau đó lại buộc dây vào sào treo k nên ko thể có t.sùng dc. Và cám bã thì 5 em đều ăn cám tt. Ko hieu trao nua. Các bác cố chăm chim khoẻ mạnh nha.

Có lẽ chim của bác số đã tận, sắp đc đầu thai :|Đùa chút vs bác thôi, theo mình nếu mà bỗng nhiên chim bị như thế có thể là do bệnh tích từ lâu ngày nhưng do chim vẫn biểu hiện tốt nên bác ko biết hoặc chim có dấu hiệu bị bệnh rất nhỏ nhưng bác ko để ý. Bác thử nghĩ lại xem thời gian vừa qua chim có biểu hiện gì bất thường ko :/

con của bác này bị lạnh quá gây ra đột quỵ mà chết, thứ 2 là ro dính gió lâu không biết cũng ngáp mà chết. xin chia buồn cùng gia đình.

có khi nó vừa ngủ dậy nên đang ngáp :))

đùa thôi ! nằm đọc báo thì 99% là thăng ...

Ở chổ tôi có mấy người nuôi CCL cho ăn dế cũng bị hiện tượng như vậy đó bác.

Mình cũng bị ra đi 1 em khuyên như vậy cách đây 2 hôm, hôm đâu đi làm về thấy líu chuyện giọng khản, hôm sau thấy ngáp cả ngày rồi đêm chết, chắc là bị gió

Thống kê diễn đàn

Chủ đề
68,440
Thành viên
149,091
Thành viên mới
nhacaiking88tvcom

Thành viên trực tuyến

Bên trên