khuyên của e bị khàn giọng rồi giúp e với

tuan15khuyen

Thành Viên
Điểm
6
Địa chỉ
Thái Nguyên city
trả là hôm trước e có treo 2 chú khuyên lên trên tầng,nằm ngủ quên đến chiều chạy lên thì chúng nó đã bị tắm nắng mấy tiếng đồng hồ,2e nó bị khàn giọng rồi ae nào có cách chữa nào hiệu quả chỉ giúp e với,thakl ae

Ðề: khuyên của e bị khàn giọng rồi giúp e với

Tạm thời bác đừng tắm nắng nữa.Để nơi mát mẻ,chịu khó cho e nó ăn mồi tươi,hoa quả,tắm nước ( chuyển lồng tắm cho e nó tự tắm nhé.Chim thấy ko khỏe nó sẽ ko tắm).Bác cứ chăm tốt là e nó sẽ lại giọng thôi.

Tạm thời bác đừng tắm nắng nữa.Để nơi mát mẻ,chịu khó cho e nó ăn mồi tươi,hoa quả,tắm nước ( chuyển lồng tắm cho e nó tự tắm nhé.Chim thấy ko khỏe nó sẽ ko tắm).Bác cứ chăm tốt là e nó sẽ lại giọng thôi.
thakl bác e đã chơi kiểu nhỏ vài giọt mật ong vào ống nước gần tuần này rồi mà 2e nó vẫn ko khỏi,nản quá

Cho ăn táo tàu, phơi nắng sớm mỗi ngày đến há mỏ thì đem vào

cho ăn cám nhạt, cắm cam liên tục 1 tuần là ok bạn nhé

upppppppppp cho cao thủ chữa khàn vào giúp bác chủ nào.

gọi điện ngay cho bác Callme trên diễn đàn, bác ấy có thuốc trị khàn tiếng đặc hiệu cho chim

sao khó vậy các bác chỉ dậy cho e cách chữa khàn giọng hiệu quả nhất với
Thì em đã nói ở trên rùi đó bác, cũng giống như mình đi nắng nhiều bị cảm nắng, ho, sổ mũi thui....khoản 1 tuần sẽ hết. Thực ra có 1 cách mau lắm nhưng cao thủ chưa chỉ mình, trị trong 3 ngày khỏi ngay, mình đã gửi chim cho ông ấy trị rồi. Có mình sẽ post lên cho ae tham khảo, trước mắt thì ổng chỉ nói sơ cách trị như mình đã nói trên.

vâng thakl các bác e e đang cho uống thử thuốc của ông anh và cho ăn cam ngập răng ạ

Pác ngày cho 4 giọt chanh chia làm 2 lần sáng và tối, em đã chưa khỏi 1 con bằng cách này.

Thống kê diễn đàn

Chủ đề
68,439
Thành viên
149,090
Thành viên mới
nhacaiking88tvcom

Thành viên trực tuyến

Không có thành viên nào trực tuyến.
Bên trên