Khuyên đan thay lông dở muốn đổi cám có ảnh hưởng gì ko ạ

Chimkhuyen11

Thành viên Mới
Điểm
1
Như tiêu đề e có e khuyên đang thay lôn dở hiện đang an thuý tuấn tt1 giờ e muốn đổi sang tuấn cóng có ảnh hưởng gì đến chim ko ạ . Mong cac bác chỉ giáo cho e ạ .

Ðề: Khuyên đan thay lông dở muốn đổi cám có ảnh hưởng gì ko ạ

không sao đâu bạn.bạn cứ trộn cám mới và cũ từ từ 30-70 2-3 ngày sau đó 50-50 ròi 70-30 rồi 100%.đơn giản thế thôi

E chỉ sợ nó thay lông lại từ đầu

theo minh bạn nên dùng cám hiển 25k đi.loại nay chim len lông đep màu lắm

Hiện tại 1 e khuyên của e cũng đang thay lông ăn tuấn cóng bạc lên e muốn dùng cùng 1 lọi cám cho dễ

coi chừng chết đó bạnoooooooooooooooooo

Cứ đổ cám 100% TC bạc vào, ko có chuyện "làm lại từ đầu" đâu bạn, điều hoa quả và mồi tươi vào...đổi cám thời kỳ chim thay lông là hợp lý nhất...ko cần phải bàn gì cả...:)

Thank bác . Nếu vậy thì tốt quá

TC bạc dùng cho thay lông rất tốt, nhưng phải điều hoa quả + mồi tươi + tắm táp đều. Chăm tốt thì thay lông xong chim sẽ rất khỏe và xung. Hiện giờ nhà mình cũng đang chăm 1 em thay lông bằng TC bạc, lông thì vẫn rụng mà sáng vẫn líu tốt.

theo minh bạn nên dùng cám hiển 25k đi.loại nay chim len lông đep màu lắm
Xin thưa với bác là cám 25k BK chim thay lông mầu không đẹp bằng TT đâu nhé ăn TT màu tươi hơn đấy vì TT làm cám chủ yếu là đậu xanh còn BK làm bằng đậu tương vì vậy thay lông nó ko được mướt ,ngày trước cám BK loại 15k thì công nhận nổi tiếng là chim thay lông đẹp nhưng bây giờ không được như vậy .Đôi lời góp ý

TC bạc dùng cho thay lông rất tốt, nhưng phải điều hoa quả + mồi tươi + tắm táp đều. Chăm tốt thì thay lông xong chim sẽ rất khỏe và xung. Hiện giờ nhà mình cũng đang chăm 1 em thay lông bằng TC bạc, lông thì vẫn rụng mà sáng vẫn líu tốt.
TC thường dùng ổn cho chim có mùa hoặc nuôi lâu là ok nhất...ko có time mà chăm cám này thì rơi lông lai rai hoặc rơi hoạ...
Xin thưa với bác là cám 25k BK chim thay lông mầu không đẹp bằng TT đâu nhé ăn TT màu tươi hơn đấy vì TT làm cám chủ yếu là đậu xanh còn BK làm bằng đậu tương vì vậy thay lông nó ko được mướt ,ngày trước cám BK loại 15k thì công nhận nổi tiếng là chim thay lông đẹp nhưng bây giờ không được như vậy .Đôi lời góp ý
Bác này chuẩn...nếu cám ko có đậu xanh bạn chăm hoa quả và mồi tươi đều thì vẫn ok...tại dạo này TT chất lượng hơi xuống nên 1 số ae ít tin tưởng...

Thống kê diễn đàn

Chủ đề
68,439
Thành viên
149,091
Thành viên mới
nhacaiking88tvcom

Thành viên trực tuyến

Bên trên