Khuyên đi phân nhão ướt,nhiều nước,xin giúp

huytom1o2

Thành Viên
Điểm
16
như tiêu đề e có 1 e K đi phân nhão nhiều nước,cách trị như nào mong các cao nhân và ace trong diễn đàn chỉ giúp để chữa ạ

Ðề: Khuyên đi phân nhão ướt,nhiều nước,xin giúp

Vấn đề là bạn cần xem lại cám cho nó ăn, có khi bạn cho ăn lại cám cò và hoa quả là hết

bạn cho chim ăn cám gì, nếu cám kích thì do cám nóng quá bạn hạ cám nhạt. bạn có thể cho 1 nước che or bỏ 1 cọng chè vào cóng nước, cho ăn chuối ương or dứa. đây là mấy cách mình cũng tham khảo trên diễn đàn, bạn thử xem tn

Nhiều nguyên nhân dẫn đến đi phân nhapx, do thức ăn, do thay lông do streess.....
Bạn thử cho cọng chè vào cóng nước và cho ăn chuối tây ương xem thế nào nhé

chim nhà mình quanh năm đi phân nhão, có nước nữa mà vẫn khỏe lắm, mình cho ăn cám dưỡng đậu xanh tự làm, vẫn líu mà kô căng :(

Vấn đề là bạn cần xem lại cám cho nó ăn, có khi bạn cho ăn lại cám cò và hoa quả là hết
cảm ơn bạn.mình đang cho ăn cám thúy tuấn 1 và chuối hàng ngày thôi,ko cho ăn thêm gì cả,chữa mấy hôm rồi chưa khỏi,sẻ thử cách của các bác đã chia sẻ xem sao
<------ Bổ sung bài viết ------->
bạn cho chim ăn cám gì, nếu cám kích thì do cám nóng quá bạn hạ cám nhạt. bạn có thể cho 1 nước che or bỏ 1 cọng chè vào cóng nước, cho ăn chuối ương or dứa. đây là mấy cách mình cũng tham khảo trên diễn đàn, bạn thử xem tn
mình cho ăn thúy tuấn 1,mình sẽ thử theo cách của bạn ạ,mình cho ăn dứa rồi nhưng k hết,cho 1 cọng chè khô đúng k bạn.để mình thử
chim nhà mình quanh năm đi phân nhão, có nước nữa mà vẫn khỏe lắm, mình cho ăn cám dưỡng đậu xanh tự làm, vẫn líu mà kô căng :(
bạn làm cám như nào chỉ cho mình với.................

Chỉnh sửa lần cuối bởi người điều hành:

mình cũng đã từng bị cái này rồi, chỉ cần vệ sinh chuồng trại và thay nước uống bỏ thêm 2 cọng trà khô nào là chim đi phân khô lại ngay, nên bỏ trà vào cóng khoảng 1 tuần nhé

mình cũng đã từng bị cái này rồi, chỉ cần vệ sinh chuồng trại và thay nước uống bỏ thêm 2 cọng trà khô nào là chim đi phân khô lại ngay, nên bỏ trà vào cóng khoảng 1 tuần nhé
thanks bác từ mai e sẻ thử xem thế nào,nó hót chuyện suốt ngày,nhưng chưa líu và vẫn còn hơi nhát,nên e chưa mua cám kích cho nó ăn,e tính thuần cho đứng im rồi chưa hết đi ỉa đã rồi mới cho líu hihi

chim ia phan kho moi khoe chim, di ia co nuoc phan nhao la benh duong ruot, do vi khuan trong do an. cach chua cai khoi ngay la em ve sinhlong, cau cong sach se bang con 90 do. cho tam nuoc muoi loang. cho vao ong nuoc it bot thuoc di ngoai cua nguoi, vien connhong dau xanh dau nau 3k mot vi, cat con de ra va rac bot thuoc vao, 1h sau phan khoi lien

Chỉnh sửa lần cuối bởi người điều hành:

5 lạng cám gà con, 2 lạng tôm, 1 lạng nhộng, 2 lạng đỗ xanh, 10 lòng đỏ trứng gà, 1,5 lạng lạc, -> ra thành phẩm khoảng non 1kg 3 con khuyên ăn bét tè lè nhè mà khỏe mạnh quanh năm mỗi tội chăm chưa đều tay thì phải nên con líu con không :D

chim ia phan kho moi khoe chim, di ia co nuoc phan nhao la benh duong ruot, do vi khuan trong do an. cach chua cai khoi ngay la em ve sinhlong, cau cong sach se bang con 90 do. cho tam nuoc muoi loang. cho vao ong nuoc it bot thuoc di ngoai cua nguoi, vien connhong dau xanh dau nau 3k mot vi, cat con de ra va rac bot thuoc vao, 1h sau phan khoi lien
cảm ơn bác vì những điều vừa chia sẻ,e sẽ làm theo cách mọi người xem thế nào,khổ nỗi bác viết k dấu đau mắt quá
5 lạng cám gà con, 2 lạng tôm, 1 lạng nhộng, 2 lạng đỗ xanh, 10 lòng đỏ trứng gà, 1,5 lạng lạc, -> ra thành phẩm khoảng non 1kg 3 con khuyên ăn bét tè lè nhè mà khỏe mạnh quanh năm mỗi tội chăm chưa đều tay thì phải nên con líu con không :D
cách làm cũng đơn giản nhỉ,k có thành phần gì phức tạp cho lắm,hôm nào rảnh mình sẽ làm thử,thanks bác nha

xin cảm ơn tất cả các bác,đã chia sẻ cách cho khuyên uống nước thêm 2 cọng chè khô,hiện e cho khuyên nhà uống đc 2 ngày,phân đã khô và ko đi ỉa nữa,thật lòng cảm ơn các bác rât nhiều

khuyên của em cũng bị vậy cho uống nước chè và ăn chuối ương cũng thấy đỡ.

Xem lại thành phần cám bạn nhé. Cho em nó ăn dưa chuột để đỡ uống nước nhiều.

Phân nhão chưa chắc là do đâu bụng hoặc do cám đâu.Có thể do mấy ngày nay trời nóng nên chim uống nhiều nước thôi.Mấy em nhà mình cũng thế,nhưng vẫn chơi giàn đều

Phân nhão chưa chắc là do đâu bụng hoặc do cám đâu.Có thể do mấy ngày nay trời nóng nên chim uống nhiều nước thôi.Mấy em nhà mình cũng thế,nhưng vẫn chơi giàn đều
bạn cho K ăn cám gì vậy,có thể chia sẻ đc ko?

bạn cho K ăn cám gì vậy,có thể chia sẻ đc ko?
Mình cho ăn Tuấn Cóng bạc,mua ở phố huế hoặc Tăng Bạt Hổ.Cám đó có 2 vàng và bạc loại thôi nên mình cho ăn loại bạc quanh năm,không bao giờ phải đổi cám vì thay lông.Rất tiện

Thống kê diễn đàn

Chủ đề
68,489
Thành viên
149,094
Thành viên mới
nhacaiking88tvcom

Thành viên trực tuyến

Không có thành viên nào trực tuyến.
Bên trên