Khuyên Đi Phân Ướt

vinhjla

Thành viên Mới
Điểm
0
Em có nuôi 2 em khuyên, nhưng không hiểu sao 1 con thì đi phân khô, có cục, còn 1 con thì đi phân ướt nhem, lại gần thì có mùi hôi ( mùi hơi ngọt ngọt, rất khó chịu ) , không biết 2 con này con nào bệnh vậy mấy bác. Ai biết giúp em vơi, xem em nó bị bệnh gì và cách chữa ra sao nữa nhé:bz
- Hai em này cùng ăn 1 loại cám và uống chung 1 loại nước ( nước khóa Aquafina )

Ðề: Khuyên Đi Phân Ướt

đường tiêu hóa của 1 con có vấn đề xem cám có bị mốc meo gì không cho ăn nửa ba vì và nửa cám bạn đang dùng cho vào cóng trồn đều lên, cái con bị phân ướt không cho ăn hoa quả 2 hôm để chỗ không gió ,chắc 2 hôm là phân khô

cảm ơn bạn mình sẽ thử, cám của mình không bị mốc miếc gì cả bạn ah. Mình đang dùng tt1
Cám trong hũ thì mình thay hằng ngày, cám còn dư là mình đổ ra cho ga ăn

cung do tuy e thôi ....no k hợp với cám tt1 thi bác cho ăm cám khac đi. bác vệ sinh như vậy chắc chắn k liẻn quan j rồi. chỉ tại k hợp với cám thôi mà. có con ăn cám gà phân chim vẫn khô ráo.....

Bỏ 1-2 cọng trà khô vào ống nước, cho nước mát vào, trà tự phai dần dần , em nó uống hết 1-2 ống nước là hết nát phân.

Lưu ý : Bạn phải bỏ hết sâu hay dế, đánh rửa lồng cầu cóng và giặt áo lồng bằng xà phòng rồi phơi thật khô. Đến khi hết đi ỉa mới cho ăn từ từ trở lại.

Như cao nhân đã nói ở trên mình chỉ bổ sung thêm chút. Ngoài ăn cám ra bạn có cho chim ăn mồi tươi không. Đôi khi mồi tươi cũng là nguyên nhân gây bệnh tiêu hóa. Nếu đang cho ăn nhiều mồi tươi quá thì thử dừng lại vài ngày nhé.

Thống kê diễn đàn

Chủ đề
68,439
Thành viên
149,091
Thành viên mới
nhacaiking88tvcom

Thành viên trực tuyến

Không có thành viên nào trực tuyến.
Bên trên