khuyên lạ hay con gì các pro

dungnguyen29681

Thành Viên
Điểm
18
trưa nay mình sang nhà anh bạn chơi ra vườn có cây chanh thì thấy có một con chim bay vù ra nhìn khoảng cách 2 m thì thấy đúng là giống như vành khuyên mắt có họa rất rõ nhưng lạ cái là nó vàng hơn và trên gáy từ đỉnh đầu tới cổ có 1 vệt màu ghi bạc và 2 bên cánh cũng ghi bạc. Em chưa chơi khuyên bao giờ nhưng cũng nhìn chim khuyên nhiều rồi mà chưa thấy con nào như vậy. Các bác cho hỏi nó là khuyên hay là con chim gì để em chuẩn bị lồng bẫy? Hy vọng em nó vẫn luẩn quẩn ở quanh đó

Ðề: khuyên lạ hay con gì các pro

bẫy xuống đi rồi up ảnh lên đây anh em phán cho

tôi trả bạn 15 triệu cho chú chim đó :D bạn up ảnh lên a e bình luận mới đưa ra được lời giả cuối cùng được !

Bác này mắt tinh nhỉ, vù cái mà còn nhìn thấy cả mầu ghi trên đỉnh đầu và 2 cánh, con mắt của các hạ thật siêu nhân! bái phụ bái phục! Thân!

từ trong lùm bay ra còn đậu lâu mà, tiếc là điện thoại cùi ko chụp được ảnh chủ yếu hỏi các bác chơi khuyên xem có thể nó là loại chim gì khác giống khuyên thì sao

bác ráng chụp dc hình hay bẫy dc em đó rồi post lên đây cho a e chiêm ngưỡng nhan sắc em nó nha pác ....

Như miêu tả thì là khuyên mơ . Cách đây ít lâu có bác ở Thái Bình bán được 10tr

bác này kể chuyên thiếu lâm mà em cứ nghĩ chim trong quần của bác bay ra chứ hiiiiiiiii=))=))=))

hnay em cũng gặp 1 con như thế theo bác này kể thì đúng là nó ! chân mỏ màu hồng ! bụng vàng . trên đầu có 3 cái kẻ sọc chạy xuống gáy 2 bên cánh cũng có . không có yếm giống khuyên thường . hnay em lùa em nó vào lưới nhưng không thành :-<

các bác cứ chém.cái loại chim đấy chỗ e cả rổ luôn. trưng vương việt trì các bác ak. nhiều con vàng óng cũng đẹp nhưng k chịu ăn

hnay em cũng gặp 1 con như thế theo bác này kể thì đúng là nó ! chân mỏ màu hồng ! bụng vàng . trên đầu có 3 cái kẻ sọc chạy xuống gáy 2 bên cánh cũng có . không có yếm giống khuyên thường . hnay em lùa em nó vào lưới nhưng không thành :-<
Chắc đó là họ hàng nhà khuyên thui..................................................

chỗ mình cũng có loại này, hum nọ bẫy dc 2 em nhưng cho sâu 1 ngày ko thấy ăn nên thả đi

Thống kê diễn đàn

Chủ đề
68,439
Thành viên
149,091
Thành viên mới
nhacaiking88tvcom

Thành viên trực tuyến

Không có thành viên nào trực tuyến.
Bên trên