Khuyên mộc đã líu !!! Thank all !!!

hoangvu111

Thành Viên
Điểm
6

Con khuyên mộc tuần trước nhờ các bác chuẩn đoán vs siêu âm là đực rựa, vs xem giùm có tương lai j ko đóa, sau 1 tuần chăm sóc kĩ càng, tc vàng + ngày 4-5 con dế + 1 lát táo, tắm táp fơi nắng đều đặn, tuy vẫn còn hơi nhát ! Nhưng trưa hwa treo lên mở file khuyên mái thì nó quát rất đanh vs kêu đáp trả tiếng của file khuyên mái liên tục, rất tung tăng vs bật líu to được vài mỏ ! Mừng quá các bác ak, tại e mới tập chơi khuyên thôi ! Nên rất cảm giác !!! Thank các bác đã tư vấn nhiệt tình cho e !!!

Ðề: Khuyên mộc đã líu !!! Thank all !!!

tưởng thế nào. cám kích líu. cũng xoàng thôi. chuyển ngay sang cám dưỡng tuấn cóng bạc nhanh còn kịp. cám dưỡng cũng líu,nhưng cám dưỡng an toàn

Cam nhiều vào ko sợ đâu bác chủ thớt ạ! Thân!

Ở chỗ em không có bán TC bạc ak thế mới đau. Chỉ có Tc vàng và loại cám khuyên chợ Vương Việt Anh (VVA) j thôi !!! E định pha tỉ lệ TC Vàng : VVA như sau 25:75 sau 1 tuần lên 50:50 và cuối cùng dừng lại 75:25. Các bác thấy thế nào ak góp ý cho em với. Hay vẫn 100% theo chế độ mồi tươi vs hoa quả như trên. Thank các bác ak !!!

Cứ TC mà phang! Tuần điều 4 lần cam + tắp ngày 2 lần, ngày cho tự líu tầm 30p thì ko bao giờ suy! Thân!

vãi chim líu mà cầm mà bắt ra chụp ảnh..............

tưởng thế nào. cám kích líu. cũng xoàng thôi. chuyển ngay sang cám dưỡng tuấn cóng bạc nhanh còn kịp. cám dưỡng cũng líu,nhưng cám dưỡng an toàn

hi mình cũm mới nuôi khuyên đang cho ăn cám hải chòe BG số 0 đc ko bạn
<------ Bổ sung bài viết ------->
Cứ TC mà phang! Tuần điều 4 lần cam + tắp ngày 2 lần, ngày cho tự líu tầm 30p thì ko bao giờ suy! Thân!

ngày cho tự líu 30p là ntn hả bạn
mà mình đang cho ăn cám hải chòe bg ổn ko :D

em cũng vừa làm 10 gói TC vàng mua của anh Tuấn cóng. đặt hàng dưới HN chuyển lên Điện Biên, em làm 1 lô 10 gói cho chim ăn rần rần. nhưng duy nhất có 1 con là em không cho ăn TC. sợ chim chơi kém bền.

em cũng vừa làm 10 gói TC vàng mua của anh Tuấn cóng. đặt hàng dưới HN chuyển lên Điện Biên, em làm 1 lô 10 gói cho chim ăn rần rần. nhưng duy nhất có 1 con là em không cho ăn TC. sợ chim chơi kém bền.
như bác cuti_84 nói cụ cho e nó ăn cam nhiều vào 1 tuần 2 ngày ăn táo 5 ngày cam, hay những hoa quả có tính mát = đốt ngón tay, dế cào cào và ko cho ăn sâu , khi nào chim có dấu hiệu thay lông thì tc bạc,các bác cứ bảo cám kích ko có cám đó đố con nào thiên nhiên líu được 9 -13 mỏ

Trích lời bác Tuấn Cóng (chính chủ hãng cám) bên arowana có viết ( nếu chơi ở nhà hoặc ko có thời gian dợt dãi) :
Nuôi cám vàng cũng bt thôi em ko có gì cao siêu hay khó điều đâu em . Nêu chuyển cám vàng mà ko đi dợt đc e nuôi theo ct sau : cám vàng TC + ngày 3-5 dế bóp chết cho vào dọ + 1 lát táo hay chuối nhưng cách 1 ngày em lại cho 1 lát cam vd : thứ 2 chuối , thứ 3 cam , thứ 4 chuối thứ 5 cam ....... Là OK . Chúc e vui và thành công .!!!!!!

Thống kê diễn đàn

Chủ đề
68,439
Thành viên
149,091
Thành viên mới
nhacaiking88tvcom

Thành viên trực tuyến

Bên trên