Khuyên mộc gần 1 tháng lồng

haitac9x19

Thành Viên
Điểm
6
Địa chỉ
Mỹ đình - Hà nội
Chỉnh sửa lần cuối bởi người điều hành:
Ðề: Khuyên mộc gần 1 tháng lồng

Chim đẹp, nuôi cẩn thận không bị ngửa.

Chúc mừng bác, khoảng 3 tháng trước mình cũng được con bổi lông lạ, đem về thọt tay vào vẫn nhảy nhưng cầm cào cào đút ăn là em ấy dạn liền, tới giờ dạn như chim thuộc....

:D mình cũng mới chơi, đợt trước có 1 e nhìn cũng đẹp, thuần hơn e này rồi nhưng sơ ý để e nó bay mất, tiếc đứt ruột... k biết bao giờ mới líu dc, mà bây giờ mình đang cho ăn số 1 TT, k biết nên lên số 2 chưa nhỉ

CHim đẹp, nhảy khôn ko rúc nan. Tuy nhiên con này mà bác cứ chùm áo lồng nhiều có khi lộn do ánh sáng ko đủ dẫn đến ngoái. Em nghĩ bác nên mở hẳn áo lồng ra cho nó nhảy, tối thì trùm áo lại hoặc lạnh quá thì trùm hẳn chứ ko để thế này. em có mấy con kiểu này nên e mở cho nó nhảy tẹt, lại ko thấy nữa :D. chắc ăn để ko bị lộn thì cho cái đĩa lên đỉnh bác ạ. nhiều ng đến xem chim e bảo lộn ah mà cho đĩa. em bảo phòng hơn tránh anh ạ =)))

CHim đẹp, nhảy khôn ko rúc nan. Tuy nhiên con này mà bác cứ chùm áo lồng nhiều có khi lộn do ánh sáng ko đủ dẫn đến ngoái. Em nghĩ bác nên mở hẳn áo lồng ra cho nó nhảy, tối thì trùm áo lại hoặc lạnh quá thì trùm hẳn chứ ko để thế này. em có mấy con kiểu này nên e mở cho nó nhảy tẹt, lại ko thấy nữa :D. chắc ăn để ko bị lộn thì cho cái đĩa lên đỉnh bác ạ. nhiều ng đến xem chim e bảo lộn ah mà cho đĩa. em bảo phòng hơn tránh anh ạ =)))

:D e cũng có lắp CD ở trên nóc lồng đấy chứ bác, áo lồng thì e cứ để vậy, trùm chữ A hoặc e vén về 1 góc, tai nó ăn còn hay văng cám nên e trùm cho đỡ văng ra nhà, mà gần tháng rồi lên số 2 dc chưa bác nhỉ?

Dáng dấp ok đó bạn ạ! Mỏ hơi dầy tý nhưng ko sao, con này trường chim chơi khá bền đây. Treo ra ngoài cho có ánh sáng bạn nhé, thấy em nó hoảng là hơi có hiện tượng rồi đó! Thân

Dáng dấp ok đó bạn ạ! Mỏ hơi dầy tý nhưng ko sao, con này trường chim chơi khá bền đây. Treo ra ngoài cho có ánh sáng bạn nhé, thấy em nó hoảng là hơi có hiện tượng rồi đó! Thân

Lên cám đc k bác :)...............

Chết rồi, sao e nó lại k chịu tắm nhỉ, mấy ngày nay rồi, cho tắm mà vẫn k chịu xuống nước, bác nào biết chữa thế nào k chỉ e với

bạn nên để chim tắm nắng ấm và tắm nước lúc trưa, nước tắm thì bạn pha ấm chút rồi hãy cho chim tắm vì đang lạnh ....

bạn nên để chim tắm nắng ấm và tắm nước lúc trưa, nước tắm thì bạn pha ấm chút rồi hãy cho chim tắm vì đang lạnh ....

E cho 1 con khác chịu tắm kèm con này, thả 2 con vào thấy nó cũng xuống tắm :v

chim đẹp, chúc mừng bác............

cho tắm như thế là nhanh nhất :D. Còn e nghĩ ko lên cám lúc này, chờ ra tết ấm ấm lên bác hãy lên cám. Theo kinh nghiệm ít ỏi của e, mộc thì e cứ phang cám gà + hoa quả tầm 1-2 tháng trở ra ( có con e cho nó hẳn 4 tháng đến lúc thay lông thì lên số 1 :) ) sau đó lên số 1. e nuôi vậy con nào cũng ko sợ đia ỉa hay thay lông lúc đổi cám. khi đổi từ 1 lên 2 hoặc hạ cám e toàn phang thẳng mà ko thấy con nào bị sao hết. :D. Lạnh thế này e cho ăn số 1 hết, vừa kinh tế mà chim vẫn ok :)) đến ra tết lên cám thì cứ nhức đầu vs cno' :). Ah đấy là e toàn chơi Tuấn thúy nhé, cám khác e ko biết tn :)

cho tắm như thế là nhanh nhất :D. Còn e nghĩ ko lên cám lúc này, chờ ra tết ấm ấm lên bác hãy lên cám. Theo kinh nghiệm ít ỏi của e, mộc thì e cứ phang cám gà + hoa quả tầm 1-2 tháng trở ra ( có con e cho nó hẳn 4 tháng đến lúc thay lông thì lên số 1 :) ) sau đó lên số 1. e nuôi vậy con nào cũng ko sợ đia ỉa hay thay lông lúc đổi cám. khi đổi từ 1 lên 2 hoặc hạ cám e toàn phang thẳng mà ko thấy con nào bị sao hết. :D. Lạnh thế này e cho ăn số 1 hết, vừa kinh tế mà chim vẫn ok :)) đến ra tết lên cám thì cứ nhức đầu vs cno' :). Ah đấy là e toàn chơi Tuấn thúy nhé, cám khác e ko biết tn :)

Con này e cũng cho ăn TT, lúc mới về thì TT k số, giờ đang ăn số 1 rồi, đợi ăn hết số 1 chắc cũng ra tết, hết cám thì lên số 2 luôn, chưa líu nhưng chuyện ríu rít, kêu điếc hết tai rồi :v

chim đẹp đấy bác, bác chùm áo lồng nửa trên quấn quanh, đừng chơi kiểu chữ A như thế này, để trong bóng tối dưới đèn là chim lộn đủ trò đấy bác, nó ngửa tìm chỗ nhảy, ngửa ko đc nó tiện cầu!

chim đẹp đấy bác, bác chùm áo lồng nửa trên quấn quanh, đừng chơi kiểu chữ A như thế này, để trong bóng tối dưới đèn là chim lộn đủ trò đấy bác, nó ngửa tìm chỗ nhảy, ngửa ko đc nó tiện cầu!

Ok tks bác nhiều nhá..............

bạn cứ bỏ áo lồng ra mà chiến, đĩa thì nên đặt mặt bóng lên trên.

bạn cứ bỏ áo lồng ra mà chiến, đĩa thì nên đặt mặt bóng lên trên.

Con này làm sao ấy, khoảng tuần trước thỳ cẩm thấy e nó đã khá thuần, cầm lồng cũng ít bay loạn xạ, từ hôm để cạnh cái con cũng hơn tháng rồi mà chả thuần đc cứ bay lung tung, hay e nó học đc cái thói đấy nhỉ. Có 1 e thì mình nuôi bị rụng họa nhìn e nó tìu tụy quá nên thả bỏ mà nó k đi, cứ bay xung quanh nhà, rồi lại chui vào lồng :-|

Theo qua điểm của mình nhìn con chim mình chê cái đầu con chim có 2 điểm không thích:

1. Mỏ chưa được đẹp.

2. Đầu, chán chưa được to và nở.

Thống kê diễn đàn

Chủ đề
68,489
Thành viên
149,094
Thành viên mới
nhacaiking88tvcom

Thành viên trực tuyến

Không có thành viên nào trực tuyến.