Khuyên mộc mới bắt nhờ các bạn đành giá.

hungnguyen

Thành Viên
Điểm
16
Hôm Chủ nhật vừa rồi bắt em khuyên này. Mình tham khảo cách chọn khuyên ở trên mạng để chọn 1 em khuyên trống. Chẳng biết có chính xác không. Nhờ các bạn xem và đánh giá giúp. Về hôm trước, hôm sau em nó kêu chiếp chiếp như gà con ấy. Vậy em nó có mau mỏ không ạ?

Video đây ạ:

[YOUTB]http://www.youtube.com/watch?v=hjoJK05xDpc[/YOUTB]

Chỉnh sửa lần cuối bởi người điều hành:
Ðề: Khuy�n mộc mới bắt nhờ c�c bạn đ�nh gi�.

úp cho bác nói tiếng Lào >:)
[YOUTB]http://www.youtube.com/watch?v=hjoJK05xDpc&feature=youtu.be[/YOUTB]

Ðề: Khuyn mộc mới bắt nhờ cc bạn đnh gi.

xem clip bạn quay thì nhìn ko đc rõ , nếu có ảnh cận cảnh em nó thì tốt bạn à , mình lúc đầu cũng băn khoăn và ko hiểu biết gì , nhưng chịu khó lên mạng học hỏi a em , xem nhiều rồi lượn lờ nhiều qua các hàng chim cảnh quan sát , thì mình cũng dần dần biết phân biệt đc đôi chút ,

còn về Chim của bạn là trống hay mái , thì bạn cứ cho xin 500 ảnh , và bạn để ý xem màu mè em nó ra sao có tươi ko? bạn bật thử file mp3 khuyên mái lên xem em nó có phản ứng ko? Mình thấy Đuôi em nó tẽ ra làm 2 như vậy thì có thể là trống , bởi vì mình cũng từng đọc và cũng người nói vậy .

chống 100% rồi.chúc mừng bác.

chuyện rả rích thế là chỉ còn có chăm sóc tốt thui, cố lên nhé

Ðề: Khuyên mộc mới bắt nhờ các bạn đành giá.

mình nghe thấy là em khác chứ có phải em đấy chuyện đâu

theo e nghe thì con này trống bác ạ, mới về thế cũng là mau mỏ phết đấy. bác chăm tốt nhé. chim mái thì nó kêu k đc đanh. mà giọg cứ dài dài ra.

chim này chưa nhìn rõ nên chưa kết luận được bạn ơi!!!!
bạn gửi qua chùm ảnh đi rồi anh em kết luận cho!!!

Mình cũng định chụp ảnh em nó nhưng nó nhảy quá nên toàn bị hỏng ảnh. Mình tả qua chút vậy: người dài, cánh thon dài gần bằng đuôi, cổ và hậu môn lông vàng tươi, dưới bụng chỗ gần hậu môn có đường kẻ giữa màu vàng, hoạ khá to.

như bạn nói thì là chim đực 100%

nếu em nó chuyện ầm ầm , và theo như bạn tả thì chim đực bạn nhé , yên tâm mà chăm sóc ko phải lăn tăn...!

chào bạn. ở yên bái mình nhiều khuyên lắm nhưng mình thì it chơi loại nay.hi

minh nghe các bác chơi khuyên ở mhih nói chim khuyên đực thi có viền họa màu vàng chạy từ cổ xuống ngực,bụng. nếu em khuyên của bạn như vạy thì ok zui. đực 100%.chuc bạn thành công,

Thống kê diễn đàn

Chủ đề
68,489
Thành viên
149,094
Thành viên mới
nhacaiking88tvcom

Thành viên trực tuyến

Không có thành viên nào trực tuyến.
Bên trên