khuyên non gần đc 1 tháng xin hỏi

tamchoivk

Thành Viên
Điểm
6
e có 3 e khuyên non e nuôi đc gần 1 tháng rồi đây là lần đầu tiên e nuôi khuyên non chưa có kinh nghiệm. Các bác cho e hỏi khuyên non thơi gian bao lâu thì cho ăn cám TT đc. giờ e vẫn trộn chuối và cám ba vì. thanks

Ðề: khuyên non gần đc 1 tháng xin hỏi

khi nào biết tự ăn cám khô thì bác cho ăn là được, còn em thì từ lúc bắt đầu nuôi em đã cho ăn TT0 luôn rồi.

khi nào biết tự ăn cám khô thì bác cho ăn là được, còn em thì từ lúc bắt đầu nuôi em đã cho ăn TT0 luôn rồi.
vâng thanks bác e vẫn chưa tách nuôi nửa tháng nữa cho cứng cáp vs ăn cám khô rồi e mới tách bác thấy thế nào

Chim non khi biết mổ có thể vào cám TT0 khoảng 1 tháng sau lên cám TT1 nó sẽ thay lông, xong lông khoảng 3 tháng (tính từ đỏ hỏn) bạn có thể lên cám TT2 được rồi.

Chim non đút con chậm nhất 3 tháng nó sẽ líu nếu bạn thực hiện chế độ chăm sóc, dinh dưỡng, vệ sinh tốt.

bạn nên cho ăn cám TT luôn, chim sẽ khỏe mạnh và lên lông đẹp hơn

nhớ là trộn cùng chuối tây ! không là dễ bị liệt lắm đấy ạk

bạn nên cho ăn cám TT luôn, chim sẽ khỏe mạnh và lên lông đẹp hơn
vâng thanks bác nhiều mai e làm mấy gói TT0 cho ăn, mấy con này ò e bay giờ bay khỏe lắm rồi hôm trc cho ăn quên k đóng cửa lồng lên phơi quần áo xong xuống nhìn k còn con nào trong lồng hoảng luôn thổi sáo mỏi mồm chúng nó mới bay về sân thế là e tóm từng e cho vào lồng hi nuôi non công nhận thích thật bác ạ
<------ Bổ sung bài viết ------->
nhớ là trộn cùng chuối tây ! không là dễ bị liệt lắm đấy ạk
vâng e vẫn trộn chuối bác ạ chăm sóc tốt lắm mới tháng thôi mà tắm như gà rũi đất ý cứ nằm trong khay nước rũi nhìn hay thật
<------ Bổ sung bài viết ------->
Chim non khi biết mổ có thể vào cám TT0 khoảng 1 tháng sau lên cám TT1 nó sẽ thay lông, xong lông khoảng 3 tháng (tính từ đỏ hỏn) bạn có thể lên cám TT2 được rồi.

Chim non đút con chậm nhất 3 tháng nó sẽ líu nếu bạn thực hiện chế độ chăm sóc, dinh dưỡng, vệ sinh tốt.
thanks bác tiện hỏi bác luôn đỡ khỏi lập topic
chẳng là e đi bẫy đc e khuyên rất đẹp đầu xà theo e nghĩ là khuyên đầu vụ bẫy đc nhìn mỏ mỏng tanh e bẫy cả năm nay rồi chưa con nào mỏ mỏng như con này thế là e vào cám ngày thứ 4 e ấy bắt đầu bắn đc mỏ ( TT1 ) ông a e có con khuyên nghe a ấy bảo trc bác kỷ niệm giờ vẫn còn nuôi a ấy có hộp cÁm TT1+2 cho e thế là e cho ăn bắn ác nhưng giọng k đc dài e nghĩ chắc khuyên non chưa líu dài đc e để ý thì họa mắt bắt đầu vỡ và hết hộp cám thì cũng hết họa mắt e xuống TT1 cho ăn e ấy vẫn bắn bt mỗi tội nhát lắm bác ạ hôm trc có xem 1 topic của 1 tv trên diễn đàn có chia sẻ nhổ hết lông cánh lấy 2 lần là có chú chim thuần chơi. theo bác có lên làm theo k ạ

Thống kê diễn đàn

Chủ đề
68,489
Thành viên
149,094
Thành viên mới
nhacaiking88tvcom

Thành viên trực tuyến

Không có thành viên nào trực tuyến.
Bên trên