Khuyên nuôi đã lâu mà chưa chịu líu?

hoangvaio

Thành Viên
Điểm
6
Trong đàn của em có 1 con nuôi từ năm ngoái đến nay vẫn chưa thấy líu!Chim chỉ chuyện và lúc cảm thấy nó có vẻ căng sung lên thì chỉ có tiếng rít nghe như chít chít chít chít rất dài.
Chế độ chăm sóc khuyên của em cũng bỏ ra rất nhiều thời gian.
Con chim này em bắt đầu cho ăn Thúy Tuấn 2 từ cuối mùa thu năm trước sau khi lông lá đã thay xong.
Mùa đông thì ngày 5 con sâu quy chia ra cho ăn trong ngày.
Còn mùa này thì ngày em cho nó ăn 3 con sâu quy thôi ah.
Ngày nào có nắng thì cũng đều đc treo ra tắm nắng 2 tiếng buổi sáng.
Chế độ tắm táp thì 2 ngày em cho tắm 1 lần kể cả mùa đông,
em cho tắm vào chiều tối xong bùm áo lồng cho đi ngủ luôn.
Tính đến nay cũng khá lâu rồi mà cả đàn đều được chăm như nhau con nào cũng líu chỉ duy nhất mỗi em này là chưa chịu mở mồm.
Thả đi thì tiếc con chim dáng đẹp lại ko tật lỗi gì :(
Mong các bác có kinh nghiệm chỉ giáo cho em với!
Em xin chân thành cảm ơn!

Ðề: Khuyên nuôi đã lâu mà chưa chịu líu?

bạn nên chăm thật đều tay vào. tách con này ra 1 chỗ riêng lẻ xem sao ?

bạn nên chăm thật đều tay vào. tách con này ra 1 chỗ riêng lẻ xem sao ?
Cảm ơn bác lã bố đã vào comment!Em chăm rất đều tay và đọc nhiều bài viết về khuyên ở các diễn đàn!
Khuyên em treo mỗi tầng 2 con, 1 con ban công ngoài và 1 con ở ban công bên trong nên ko thể nhìn thấy mặt nhau được.
Em đang tính cho riêng con đấy ăn cám kích xem sao!
Cho ăn đến khi líu thì giảm từ từ về số 2 có được không bác?

mình cũng nghĩ là bạn nên cách ly em nó ra xa các em khác một thời gian, treo cao. Nếu thấy em nó líu thì cứ tiếp tục như thế 1 2 tuần. về chế độ thì cần ổn định. Chúc chú chim của bạn mau líu !

Bác thử đưa nó ra chỗ có cây treo cao và yên tĩnh xem sao

Bác thử đưa nó ra chỗ có cây treo cao và yên tĩnh xem sao

Gần 1 năm vừa qua em đã thử nhiều kiểu rồi!
Với lại chim khá dạn người mà.
Còn mỗi cám kích là chưa thử thôi!
Bọn chim khác trong đàn em ko dám cho sang lụp đem đi bẫy vì sợ tật lộn.
Con này là chim mồi của em đấy ạ!
Ngoài cái tội ko líu ra thì em nó rất lắm mồm có tiếng gọi rất to!

bạn tăng ngay cám boy lên đi. đảm bảo líu

Theo mình hì bạn nên đổi sang cám 35k của anh Hiển hoặc tuấn cóng vàng đi, bạn lưu ý tách hẳn riêng ra >10 mét, cách xa các con khuyên líu nhé

trước này em cũng có 1 e giống như của bác chủ, làm đủ mọi cách không líu, em thì không được kiên nhẫn như bác chủ lên 5 tháng là thả cho em nó tự do.

Chim của bạn bị nhờn cám tt2,bạn nên đổi sang cám khác hoặc cho ăn tt1 một thời gian rồi dùng lại tt2 sẽ có tác dụng ngay.

Cứ gửi nhờ ai nuôi hộ mà 1 mình em nó 1 khu ý.. Vã luôn cám 2 + mật ong tuần 3 lần là ok.. Đảm bảo không quá 1 tháng là nổ, chim bạn đã có tuổi lồng rồi mà

Cứ gửi nhờ ai nuôi hộ mà 1 mình em nó 1 khu ý.. Vã luôn cám 2 + mật ong tuần 3 lần là ok.. Đảm bảo không quá 1 tháng là nổ, chim bạn đã có tuổi lồng rồi mà
bác cho e hỏi cho ăn mật ong thì cho ăn kiểu gì ạ,e mới chơi khuyên k biết,mong bác chỉ giáo

cứ kiên trì bạn nhé. mình cũng có 1 chú nuôi đến giờ gần 8 tháng mới líu nè. cứ theo 2 chữ NHẪN và TÂM =))

các bác ơi cho e hỏi khuyên để chung lồng thì sẽ không líu đúng không ạ. Phải tách mỗi con một lồng ạ. E cảm ơn các bác

Mình cũng có 1 em như bạn đang TT2 chuyển Tuấn Cóng Vàng. Líu luôn.

các bác ơi cho e hỏi khuyên để chung lồng thì sẽ không líu đúng không ạ. Phải tách mỗi con một lồng ạ. E cảm ơn các bác

Để chung lồng thì tỉ lệ líu thấp. Trừ khi nuôi lâu và con nào gấu lắm căng lắm mới líu. Và thường chỉ một con dám líu thôi. Tách ra, đôi khi phải để hơi xa nhau thì sẽ nhanh líu hơn

bác không cần phải treo cao và tĩnh đâu. Theo ngu ý của em bác đổi qua cám Hiển 25-35 tỷ lệ 50/50. Treo gần chim nhà cũng đc nhưng nên tách mặt không cho thấy nhau. 1 tuần đảm bảo có hiệu quả. Đã test trên khuyên nhà em. Chúc bác có chú khuyên hay !

- Dúng mình lun , có em khuyên nuôi khá lâu chuyện và rê cánh líu mà nghe nhỏ lắm chăm thì thả thí để em nó ăn cám thúy tuấn 2 rồi lâu lâu tắm + cào cào và sâu

Thống kê diễn đàn

Chủ đề
68,489
Thành viên
149,094
Thành viên mới
nhacaiking88tvcom

Thành viên trực tuyến

Không có thành viên nào trực tuyến.
Bên trên