khuyên uống nhiều nước và đi phân nát.

globalhd

Thành Viên
Điểm
6
tôi có 2 chú khuyên,ăn uống chế độ như nhau ,nhưng không hiểu sao .co 1 chú thì uống rất nhiều nước và ăn khỏe , nhưng phân thì nát toét va ướt, tôi đã xem thì fhấy phân nhiều khi vẫn con nguyên cám,hiện tượng này là sao vậy?có cách gì chữa được không ?

Ðề: khuyên uống nhiều nước và đi phân nát.

pha nước chè cho uống bác ơi! em cũng có 1 chú bị như thế, cứ pha trà loãng cho uống thì không vấn đề gì, không có trà loãng là lại thế (em ấy bị nghiện nước chè), EM thả rồi.

nước chè pha loãng + 1 chút thuốc chữa đau dạ dày của ng,hoặc men tiêu hóa pha vừa đủ uống 1 ngày hm sau pha mới.nếu thích thì cho thêm 1 lượng rất nhỏ bột nghệ khô vào cóng cám cho e no ă xem sao.thân

Nếu phân không có mùi hôi thì không sao cả bạn ạ! Nếu là khuyên mộc thì chuyện đó là bình thường. Còn nếu có mùi hôi thì pha nước chè loãng cho vào ống nước hoặc cho 1-2 giọt mật ong vào cóng nước bạn nhé! Thân!

hyhy. khuyên mộc bây h rẻ, 30k 1 em, em cứ làm 5-7 em về, em nào có vấn đề gì là em cứ thả. :D

Vấn đề rồi đó bạn, đã bị như này rồi khi đã chữa khỏi nhưng em nó rất dễ bị lại,có thể do cám nóng quá ảnh hưởng tới đường ruột,bạn nên đổi cám kết hợp ăn chuối quả ngắn chín dở vẫn còn nhựa chát, dần em nó sẽ khỏi

pha nước chè cho uống bác ơi! em cũng có 1 chú bị như thế, cứ pha trà loãng cho uống thì không vấn đề gì, không có trà loãng là lại thế (em ấy bị nghiện nước chè), EM thả rồi.

tôi cũng cho em nó uông nước chè loãng rùi.nhưng tôi sợ nước chè kô tốt cho em nó ,nên tui thôi kô cho uống nữa,nhưng cứ thôi không cho uống nước chè nữa thì nó lại như vậy,uống nhiều và phân nát.

Nếu phân không có mùi hôi thì không sao cả bạn ạ! Nếu là khuyên mộc thì chuyện đó là bình thường. Còn nếu có mùi hôi thì pha nước chè loãng cho vào ống nước hoặc cho 1-2 giọt mật ong vào cóng nước bạn nhé! Thân!

Nhà em cung có 1 em bị đi ngoài loãng, cũng nặng mùi, cho uống nước chè thì nhất định ko uống (dù em chỉ cho đúng cọng vào), cho mật ong vào uống như điên, nhưng vẫn ko khỏi

nước chè, chuối tây ương, mật ong, và ăn cám ba vì, men tiêu hóa của trẻ con, croxit giã nhỏ trộn với cám. e chỉ biết mỗi thế.
không khỏi thì phải nhờ các cao thủ

mình cũng có 1 chú như vậy, bỏ nuóc chè loãng là lại bị h thử với mật ong vậy .thank mọi người

đi ỉa con mẹ nó rồi. thay cám ngay và cho uống trà đá loãng.

đi ỉa con mẹ nó rồi. thay cám ngay và cho uống trà đá loãng.

Làm j mà nói kiủ ý thế bác, đi ỉa thì cũng k phải, nếu phân k nặng mùi hôi. Chim mộc nhảy nhiều uống nhiều nc rồi đi ra toàn nc cũng là bt thôi bác. Tốt nhất bác kiểm quả chuối tây ương cho e nó. k khỏi thì có thể do cám nóng, con này nó k chịu được nhiệt. đổi cám khác.

uống nhiều nước :
1. nóng trong : do ăn những thức ăn có tính nóng mà không biết cách điều như sâu, cám công...
2. ăn uống lung tung không hợp vệ sinh dẫn đến rối loạn tiêu hóa

điều trị :
1. mỗi buổi sáng cho ăn 1 lát cam mỏng, buổi trưa 2 con dế, nếu đang dùng cám công thì hạ xuống cám nuôi thường, hạn chế ăn sâu mức tối đa
2. vệ sinh lồng cóng sạch sẽ, nên có 1 chế độ ăn phù hợp tránh thay đổi đột ngột. nếu cám tự làm thì nên lấy củ nghệ vàng giã lấy nước trộn vào cám ( tỉ lệ bạn tự cân đối )
nước nghệ vàng có tác dụng diệt khuẩn gây lị đường ruột rất tốt
chúc các bạn thành công

Thống kê diễn đàn

Chủ đề
68,439
Thành viên
149,091
Thành viên mới
nhacaiking88tvcom

Thành viên trực tuyến

Không có thành viên nào trực tuyến.
Bên trên