Khuyên uống nhiều nước ???????

phamle

Thành viên Mới
Điểm
1
em có 2 chú khuyên cùng ăn cám TT2 nhưng 1 em thì uống rất nhiều nước ( trung bình 1 ngày hết 1,5 ống mút) thành ra phân nhìn chán lắm. có bác nào biết bệnh giúp em với

Ðề: Khuyên uống nhiều nước ???????

Chim cũng như người, có người uống ít người uống nhiều, nói chung uống nhiều nước nó nhuận tràng :)).
Nhưng kể ra 1 ngày 1,5 cóng cũng hơi nhiều thật, có thể ăn TT số 2 nóng quá ?
Bạn nên tăng cường hoa quả mát xem sao, hoặc có thể bạn kiểm tra lại cái cóng nước có dò rỉ ko ?
Mình có 1 lần cũng bị tưởng Chim uống nhiều hóa ra cái nút cao su của Cóng nó ko đc chặt nên nước nó do rỉ mà ko biết. Thân !

chim nóng
tăng hoa quả đi bạn ơi

Bác cho ăn hoa hỏa hàng ngày hoặc thay đổi cám khác vì hiện tượng này chim ko hợp với cám rồi lúc trước mình cũng có em bị như vậy đổi cám và tăng cường hoa quả là hết ngay .

cảm ơn mấy bác nha em thử xem sao

có lẽ khuyên đi ỉa.................................................

Con đó đang bị suy hoặc thay lông thôi bác a! sau khi thay lông 90% trở đi là uống ít lại ngay . đó rất bình thường lấy nhiều nước mọc lông yên tâm nha bác .
<------ Bổ sung bài viết ------->
...........................................................................................

muốn thay lông rùi bạn ah đừng ép làm j cho e nó thay lông đi

hình như vk cũng giống chào mào .bạn xem nếu nó bõ ăn cám mà uồng nước liên tục là đang bị đau bụng đó bạn(toàn đi phân nát).Bạn nên cho ăn Chuối tây nhé

Có khi chú chim của bác mắc bệnh đi ngoài rồi. Mình nuôi mấy chú mà chú nào cũng 2 ngày mới hết 1 ống nước :D

em có 2 chú khuyên cùng ăn cám TT2 nhưng 1 em thì uống rất nhiều nước ( trung bình 1 ngày hết 1,5 ống mút) thành ra phân nhìn chán lắm. có bác nào biết bệnh giúp em với

Bác để ý kỹ em, chưa chắc đã phải nó uống đâu; có khi nó chỉ thò mỏ vào mút và vẩy lung tung thôi - nghịc dại thôi ^^. Tớ có một con ngày nghịc hết 2 cóng, bẩn kinh luôn.

Bác để ý kỹ em, chưa chắc đã phải nó uống đâu; có khi nó chỉ thò mỏ vào mút và vẩy lung tung thôi - nghịc dại thôi ^^. Tớ có một con ngày nghịc hết 2 cóng, bẩn kinh luôn.

Bác ơi chủ topic nói là ống mút chứ có phải cóng nước đâu bác. Lỗ ở ống nó bé tí tẹo. Nghịch sao được. Bác cho khuyên uống nước bằng cóng cũng nên cẩn thận. Nó nghịch nước vỡ hết họa. Nhất là cóng nhựa.

Con chim chưa có lửa thì nó sẽ ăn nhiều cám và uống nhiều nước bạn ạ! Bạn để ý xem nếu phân nó nát mà có mùi hôi thì em nó đang đi ỉa, còn nếu phân nát mà ko hôi thì không sao bạn ạ! Bạn nên bổ xung thêm dế và hoa quả cho em nó nhé! Bạn để ý thêm xem nước nó có làm ướt giấy đáy lồng ko nhé! Thân!

Chim có hiện tượng thay lông thì em nó cũng uống nhiều nước.
Chim bị đi ỉa, mất nước nên cũng uống nhiều nước.
Chữa theo dân gian : bỏ 1-2 cọng trà khô vào coong nước, đỏ nước nguội vào cho em nó uống liên tục 3 coong như thế. Rút sạch ko ăn hoa quả trừ chuối tây, không cho ăn sâu dế nữa, vệ sinh đánh xà phòng cầu coong và đáy lồng, phơi nắng đều.

Khỏi bệnh mới từ từ cho ăn lại hoa quả khác và sâu dế điều độ. Nuôi khuyên tắm 1 ngày nuôi đều tay sẽ có chim hay.

Chỉnh sửa lần cuối bởi người điều hành:

Bác ơi chủ topic nói là ống mút chứ có phải cóng nước đâu bác. Lỗ ở ống nó bé tí tẹo. Nghịch sao được. Bác cho khuyên uống nước bằng cóng cũng nên cẩn thận. Nó nghịch nước vỡ hết họa. Nhất là cóng nhựa.

ống mút chứ sao nữa; nó vẫn thò mỏ và nghịch được đó
<------ Bổ sung bài viết ------->
@ chủ thớt: cho nó uống nước chè loãng, bị dít mỏ là ko nghịch nữa đâu

Thống kê diễn đàn

Chủ đề
68,439
Thành viên
149,091
Thành viên mới
nhacaiking88tvcom

Thành viên trực tuyến

Bên trên