Khuyên xám này là giống lạ hay là do nuôi???

N

nguyenduc01

Guest
Số là sáng thứ 6 vừa mượn con khuyên mái của ông anh về cơ quan treo lên, thế nào đến chiều mấy chú bảo vệ cơ quan cất vào dùm và trùm lồng giúp vì trời mưa. Chả để ý cứ để thế xách về nhà. Sáng thứ 7 mở ra. oái!!!!!! Sao lại là 2 con.
Thì ra đã dính bẫy được 1 chú khuyên, nhìn kỹ sao em này lạ thế, lông lưng màu xám tro, lông ngực thì trắng bệt chứ không xanh mới lạ. Xin giới thiệu để anh em cho em biết thêm đây là giống khuyên lạ hay là con chim bị gì hay là nó được ai đó nuôi rồi sẩy ra vậy. Có vài tấm hình minh họa cụ thể đây:

Còn cái Clip nữa nè
http://www.youtube.com/watch?v=qqSzMdOpdcQ

Chỉnh sửa lần cuối bởi người điều hành:
Ðề: Khuyên xám này là giống lạ hay là do nuôi???

Cũng không dám múa rìu qua mắt thợ nhưng theo kinh nghiệm nhỏ bé của mình thì thế này:
-Khuyên xanh có màu hơi xám xám ( ở phần màu lông xanh ) là loại chim bình thường không phải quy hiếm hay đột biến gì ạ. Cũng chưa tìm hiểu kỹ vì sao nó có màu lông xám ( đa số chim trời hay như vậy , còn chim đã qua 1 - 2 vụ lông thì chẳng con nào còn xám ạ ) . Mình cũng đã bắt chim màu lông hơi xám này về nuôi mấy lần nhưng sau một thời gian chăm thì em nso lại về màu xanh như bt ạ :D
Theo đánh gí chủ quan thì chim có màu lông xám thừong nhanh thuần hơn , chim có vẻ lành hơn chim khác cái này là chu quan abcs nhé :D )

cái này đơn giản thôi con khuyên ăn cám thiếu chất-bác nào ko tin khi nào chim thay lông cho ăn cám gà con-thành màu xám hẳn luôn

cái này đơn giản thôi con khuyên ăn cám thiếu chất-bác nào ko tin khi nào chim thay lông cho ăn cám gà con-thành màu xám hẳn luôn

Hôm nay em tưởng anh cũng sang Bắc Ninh chứ? Hôm nay không sang à anh? Hic hic sao lại bỏ lỡ Hội to thế nhỉ??? Phí quá

em này sao cánh có màu xanh nhỉ, tuần rồi thấy 1 em cánh xám luôn Đức ơi

e này ngoan gê nhỉ ,chả giẫy gì cả, chúc bạn nuôi e này líu tốt

ae noi sao chu minh cung co 2 em xam doc nuoi 5 vu roi co thay doi j dau.ae nao mun xem thi thư hay chu nhat minh xach len coi de ae xem nha

ý kiên chủ quan cua mình là do thiếu chất ma thành ra như thế này, có ông ban nuôi con khuyên được 2 năn chim cũng thành ra như vậy không biết có phải già quá không

do ăn uống thiếu chất thôi. mà chim dạn thế chắc là của người khác nuôi xổng ra.

thiếu chất thôi như các bác trên đã nói,h là mùa thay lông bác đợi e này ra lông và cho ăn cám m tự làm thì đầy đủ chất hơn,thêm nữa bác cho ăn cả hoa quả nữa nhé.
Còn bác muốn nuôi khuyên xanh ==> xám thì bác cho ăn cám bavi+trứng = xám
Chúc bác thành công cho e ấy líu tốt (kiến thức hạn hẹp)

sac chim mat mau chu dau phai khuyen xam dau
phong sinh cho mat me ko luoi dc de kho than em no

Mình cũng có con khuyên xám 100%, vừa sở hữu đc 10 tiếng đồng hồ. Xám hơn con của chủ topic nhiều, ko có chỗ nào xanh luôn. Ko phải do thiếu chất bạc màu, hay suy lông đâu nhé, cánh còn có 2 sợ lông trắng. Mai mình sẽ kiếm cái máy ảnh chụp post lên cho ace xem.

Chỉnh sửa lần cuối bởi người điều hành:

Không phải màu nông có nhiều loại lắm bạn ơi

volam24h.wap.sh wap tai game dien thoai,tong hop game oi luon duoc cap nhat...
hinhgirlxinh.sextgem.com wap anh girl xinh,anh sex cuc sock,wap sex tong hop hay.luon up load lam moi noi dung

up cho bác, chúc bác bán đắt hàng.

Hiện tại em cũng có 1 em xám hơn thế này :)) nuôi cũng hay :D:D

con này thiếu chất suy dinh dưỡng chứ xám gì. xám đấy hốt đi

Thống kê diễn đàn

Chủ đề
68,489
Thành viên
149,094
Thành viên mới
nhacaiking88tvcom

Thành viên trực tuyến

Không có thành viên nào trực tuyến.
Bên trên