Khuyên xổng mới bẫy được - các bác xem hộ mình nhé

chimhot-lover

Thành viên Mới
Điểm
0
Mình mới bẫy được 1 em khuyên của nhà ai đó xổng, lúc bẫy được thì tình trạng chim đang thay lông, mặt sứt nhưng cho vào lồng tắm thì tắm luôn, ăn cám luôn. Cho vào lồng nhốt thì nhảy khôn, khá đứng. Cho tới hôm nay là đc 5 hôm, em nó gọi (kêu) rất to, đanh gắt, thi thoảng kéo theo tiếng chiu chiu dài. Có một lần ghếch cạnh con khuyên của cu em hàng xóm thấy rê chân chạy từ đâù cầu tới cuối cầu chính. Nhưng chưa thấy chuyện mấy... các bác giúp mình xem là trống hay mái nhé... h vọng không phải mái nhà nào đó thả phóng sinh.
Thân
[YOUTB]http://www.youtube.com/watch?v=XRxSu6bnt5Y&feature=context-cha[/YOUTB]

Ðề: Khuyên xổng mới bẫy được - các bác xem hộ mình nhé

bác phải liên tưởng thế này. chả có thằng điên nào mà nuôi chim khuyên mái để đến độ dạn người và đứng cầu thế kia. e nhìn thì đoán đấy là đực rồi.

Vâng cám ơn bác tinhbovo, em cũng đặt ra câu hỏi như thế.... nhưng có chăng khả năng nào người bị xổng không biết là chim đực hay cái hihihi.... (vui thôi ah), em cũng nghĩ như bác vậy. Tks

bật clip lên thấy lũ chim nhà e nhao nhau đánh nhau, chắc mái B ạ

Chỉnh sửa lần cuối bởi người điều hành:

Ôi giống chim sổng chuồng nhà mình thế. =))

Chỉnh sửa lần cuối bởi người điều hành:

con này nghe giọng gọi thì 99,9% là mái rồi, còn mái nuôi lâu đứng cầu là bt mà, nhà mình có một em mái thả ra lại bay về, giờ thả xuốt tối lại vào lồng ngủ.hii

con này nghe giọng gọi thì 99,9% là mái rồi, còn mái nuôi lâu đứng cầu là bt mà, nhà mình có một em mái thả ra lại bay về, giờ thả xuốt tối lại vào lồng ngủ.hii

mái 100% chim kêu tiếng này mà bảo đực thì....bó tay
<------ Bổ sung bài viết ------->
Vâng cám ơn bác tinhbovo, em cũng đặt ra câu hỏi như thế.... nhưng có chăng khả năng nào người bị xổng không biết là chim đực hay cái hihihi.... (vui thôi ah), em cũng nghĩ như bác vậy. Tks

con mái này còn xấu đó bạn bữa bắt đc 1 em đẹp gấp mấy lần e này mà mái thì nên cho nó về tự nhiên mốt mới có khoen con mà bắt tiếp bác ah.con này mà bác nuôi đi gió đc thì e đi bằng đầu mái 100% nên thả không nuôi làm gì tội em nó;))

Chim này mái 100% rồi bác ơi , nuôi nó sẽ đẻ trứng đấy . Nghe tiếng em này trống mới là lạ ah` .

Con này girl 100% đó bác,con trống thường hót nhiều giọng,con này chỉ mỗi 1 gọng à,bác sớm phóng sinh em nó đi.Ra ngoài nó sinh sản đi.

bác phải liên tưởng thế này. chả có thằng điên nào mà nuôi chim khuyên mái để đến độ dạn người và đứng cầu thế kia. e nhìn thì đoán đấy là đực rồi.

Gớm bác này ghê quá mái thì bảo bác ý 1 câu làm gì phải liên tưởng =))

nghe tiếng là biết mà.em cũng giống bác bẫy đc 1 em rùi mỗi ngày thả xong lại về.chim nhà căng.chỉ tội em là mái.hihi

cái ông cho ý kiến đầu tiên. gà éo tả đk.. con chym này cũng kêu là chym trống.. mái 100% k phải xem xét làm jz cả

Thống kê diễn đàn

Chủ đề
68,442
Thành viên
149,090
Thành viên mới
nhacaiking88tvcom

Thành viên trực tuyến

Không có thành viên nào trực tuyến.
Bên trên