Toàn Quốc Kim giang: Cu gáy mộc dở bẫy đấu 1 em chuẩn mã bắc , một em nghệ an vừa gáy vừa gù

chien9235678

Thành Viên Tích Cực
Điểm
28
Địa chỉ
Hà Nội, Vietnam
Cả hai em vừa xong lông chăm đều đang vào lửa, em mã bắc đang căng mắt méo xệch bổ 4 , rất mau mỏ em này chỉ gù trộm thôi , bộ mã đẹp, phao xám.
Em nghệ an tình trang vừa xong lông chăm không đều tay nên củi lửa hơi ít nhưng chính mắt em đã thấy vừa gáy và gù bổ 5, phao xám , chân già khô
Bảo hành cả hai em là trống, chim già và chim bẫy đấu chuẩn gốc
+ Em mã bắc : 750k cả lồng ( chim không 600k có fix xăng xe ).
+ Em nghệ an: 800k cả lồng ( chim không 650k có fix xăng xe ).

Bảo hành chim không tật lỗi chuẩn chim trống, chim già và gốc gác bẫy đấu.
+ SĐT: 092.406.8870
+ ADD: Số 6 - Ngõ 250/50 - đường kim giang phường đại kim quận hoàng mai hà nội.

Các bác alo or sms qua sđt nhé công việc bận bịu nên không vào được diễn đàn mấy không biết các bác hỏi!
EM XIN CHÂN THÀNH CẢM ƠN

Đính kèm

1.2 MB · Xem: 128
    846.3 KB · Xem: 147
    970.1 KB · Xem: 176
    1 MB · Xem: 142
làm sao để biết đực mái nhỉ. Mình mới có một con bổ 5, kè gương gù đấu

ồ, thế thì vui quá. Thanks bạn. Tối qua ngồi tới 12h mà nó còn gáy
Bác nhìn mắt e em nó có méo và lồi nhin mắt nó bóng ik la con của bác đang căng, nếu mà đăng căng bác phải chó nó ăn kê và đỗ xanh, với cả hôm nay nắng trời như này làm cái lồng úp gà mắt mau hoặc căng lưới mắt cao xung quanh không chó rúc được , ở dưới bác dải đất và cát vàng có sỏi cho em nó bới đất và sởi có chất khoáng va tằm nắng luôn cho em nó mượt và giữ lửa ổn định và căng đều tay, đó la theo kinh nghiệm của em có gì không phải các bác góp ik

Bác nhìn mắt e em nó có méo và lồi nhin mắt nó bóng ik la con của bác đang căng, nếu mà đăng căng bác phải chó nó ăn kê và đỗ xanh, với cả hôm nay nắng trời như này làm cái lồng úp gà mắt mau hoặc căng lưới mắt cao xung quanh không chó rúc được , ở dưới bác dải đất và cát vàng có sỏi cho em nó bới đất và sởi có chất khoáng va tằm nắng luôn cho em nó mượt và giữ lửa ổn định và căng đều tay, đó la theo kinh nghiệm của em có gì không phải các bác góp ik
thanks bạn, quả là vất vả nhỉ

mình ko hiểu ăn kê và đổ xanh để làm gì bạn, mình nuôi thinh thoảng cho ăn thôi, cả ngô, cám ba vì và vừng nữa. Cơ bản vẫn là thóc
Chào bạn, theo mình được biết thức ăn chủ đạo của cả gáy là thóc đúng rồi nhưng đó là với gáy mộc và tùy từng con hợp ăn kê ăn thóc với cả Ngoài ra để chim có sức gáy và giọng ấm hơn thì có thể trộn thêm lạc, đỗ tương, đậu xanh, vừng, kê. Nếu như bạn cầu kỳ hơn nữa thì cắt vụn thit lạc và sắt miếng tôm bóc vỏ, sao kỹ nên để tránh bị hỏng và trộn vào thức ăn cho chim. Vì khi ban cho cu gáy của bạn ăn Lạc, vừng giúp lông chim Gáy luôn óng mượt, đỗ xanh chống căn bệnh sổ mũi cho chim, đỗ tương tăng cường cơ bắp cho chim, và kê làm tăng sức ăn của chim, giúp giong của chim ấm hơn khi gáy và gù, bạn cho ăn ngô và cám ba vì cũng được nhưng con chim của bạn sẽ lâu căng và đạt đến đỉnh được , đó là những gì mình tìm hiểu và biết được có gì thiếu mong anh em góp ý.

Chào bạn, theo mình được biết thức ăn chủ đạo của cả gáy là thóc đúng rồi nhưng đó là với gáy mộc và tùy từng con hợp ăn kê ăn thóc với cả Ngoài ra để chim có sức gáy và giọng ấm hơn thì có thể trộn thêm lạc, đỗ tương, đậu xanh, vừng, kê. Nếu như bạn cầu kỳ hơn nữa thì cắt vụn thit lạc và sắt miếng tôm bóc vỏ, sao kỹ nên để tránh bị hỏng và trộn vào thức ăn cho chim. Vì khi ban cho cu gáy của bạn ăn Lạc, vừng giúp lông chim Gáy luôn óng mượt, đỗ xanh chống căn bệnh sổ mũi cho chim, đỗ tương tăng cường cơ bắp cho chim, và kê làm tăng sức ăn của chim, giúp giong của chim ấm hơn khi gáy và gù, bạn cho ăn ngô và cám ba vì cũng được nhưng con chim của bạn sẽ lâu căng và đạt đến đỉnh được , đó là những gì mình tìm hiểu và biết được có gì thiếu mong anh em góp ý.

bạn xem thử em nó giọng gì: https://www.facebook.com/minhtuanmobi

Thống kê diễn đàn

Chủ đề
68,442
Thành viên
149,090
Thành viên mới
nhacaiking88tvcom

Thành viên trực tuyến

Bên trên