lại là khuyên

boy37

Thành Viên
Điểm
6
chuyện là thế này.lúc sáng e có ra cửa hàng chim cảnh ngồi chơi,thấy họ đem khuyên đến nhập.thả vào lồng 25 con,e có để ý 1e to con, rất chi là hổ báo,nó rệt mấy con khác mổ rồi đá,mồm thì kêu chiu chiu.e mua về sang lồng thấy khá dạn,chỉ nhảy 1 tý xung quanh lồng thôi,nhưng nó chưa ăn cám,mới ăn chắc chuối với sâu nhỏ.
chưa nuôi khuyên bao giờ nên nhờ các bác bày e cách vào cám cho nó ạ.

Ðề: lại là khuyên

rắc cám lên chuối ...rồi cho nó ăn 2 3 hôm là đc. nếu thích thì cho ăn hẳn 1 tuần

Bóp chuối nhỏ ra trộn vào cóng cám 2 3 hôm là chén ngay.

Giã cám nhỏ ra rồi lấy chuối đã bóc vỏ rắc lên bạn ạ! Hoặc có thể thả chung vào 1 con đã biết ăn cám để nó dẫn cám cũng được ạ! Thân!

Lên cho các chưởng bối chim khuyên vào có đôi lơi khuyên.............

Bác cắt nhỏ chuối ra chộn vào cóng cám làm sao cho cám bám xung quanh miếng chuối, ngoài ra bác có thể để thêm một quả cuối đã lăn cho cám bám xung quanh, như thế chỉ khoảng 2 đến 3 hôm là ăn cám thôi.

Chim ngon đấy, nhiều khi chim nết zử quá củng có cái dỡ hihi
PS; mình có 1 con nết cực kỳ zử, mang đi dợt toàn chụp lồng đá như than (cứ chui đầu rồi nhảy lên nhảy xuống) chán nó quá trời. Mong sao con của bác ko như con của mình

Chúc mừng bác chọn đc chú chim hay. Bác làm theo các bác ở trên nói chuẩn luôn rùi. Hoặc vào đọc ở trong box khuyên nhé.

chuyện là thế này.lúc sáng e có ra cửa hàng chim cảnh ngồi chơi,thấy họ đem khuyên đến nhập.thả vào lồng 25 con,e có để ý 1e to con, rất chi là hổ báo,nó rệt mấy con khác mổ rồi đá,mồm thì kêu chiu chiu.e mua về sang lồng thấy khá dạn,chỉ nhảy 1 tý xung quanh lồng thôi,nhưng nó chưa ăn cám,mới ăn chắc chuối với sâu nhỏ.
chưa nuôi khuyên bao giờ nên nhờ các bác bày e cách vào cám cho nó ạ.
bạn cho ít mật ong vào cám,bạn cứ thử sem nó ăn cám có mật ong hay nó ăn chuối trộn cám-thân

thank các bác đã quan tâm.mình mua e nó 30k thôi.về thấy nó kêu chiu2 rồi

Thống kê diễn đàn

Chủ đề
68,439
Thành viên
149,091
Thành viên mới
nhacaiking88tvcom

Thành viên trực tuyến

Không có thành viên nào trực tuyến.
Bên trên