Lại là vấn đề ngoái, lộn Bác sỹ nào chữa đc

chimcanh_vp

Thành Viên
Điểm
16
Địa chỉ
Lập Thạch - Vĩnh Phúc - Khu 11 Phú Triền Lập Thạch
Lại là vấn đề ngoái, lộn Bác sỹ nào chữa đc . bác ày biết và giúp em nhá.. Thank :-bd:-bd:-bd:-bd:-bd:-bd:-bd:-bd:-bd

Ðề: Lại là vấn đề ngoái, lộn Bác sỹ nào chữa đc

up len để các cao thủ vào giúp vì mình cũng có 1e nuôi mùa này thay lông gần xong rùi nối chơi thì hay nhất trong 5 em cùng tuổi lồng vì thế tiếc nên k thả. nếu k chữa đc thì huấn luyện làm mồi

Kiếm 1 cái que to bằng cái tăm, nẹp thẳng cổ con chào mào lại là hết ngoái...

ơ cứ tưởng người ta lấy que xiên từ mồm đến phao câu rồi cho lên than hoa hơ hơ cho cứng khỏi ngoái chứ lại nẹp à

lấy tấm cạc tông cắt = đường kính lồng.Xog lấy kẽm cố định nó trên nóc.Nâng cầu lên gần miếng cactong để cho nó quen rồi tháo ra
<------ Bổ sung bài viết ------->
còn nữa khi đút cho chim ăn dế hoặc cào cào thì nên đút từ dưới chứ đừng đút ngang tầm hoặc cao hơn.Hạ cóng thức ăn xuống dưới cho chim wen việc nhảy xuống chứ ko lộn lên

Mình có con bổi cứ sách lồng là nhảy bám nan ngoái do sợ, còn bình thường đứng gần với thò tay vào lồng đứng im, căng lửa chơi cũng không bị ngoái, chơi căng đét. Ai bít cách chữa bảo mình với. Hi vọng thuần hẳn thì hêt

mình dùng nhiều cách rồi mà ko đc. giờ cho e nóa vào lồng bẫy 1 cửa bé tí, lúc đứng 1 mình thì hơi ngoái nhưng kè lồng với con # thì dựng vuông với cầu đấu cũng tạm đc. tiếc quá

bác nào có chim ngoái, lộn mà chơi tốt thì bán rẽ em nhé :), đừng thả phí.

muốn hết lộn thì các bác làm cách này thử nha.mình bắt càu cho cm thi mình bắt xéo đùng bắt ngang.ví dụ càu bắt từ vanh 1 lên vanh 2.từ vanh 2 lên vanh 3.như vậy chim sẽ bớt ngoái đó.ở nhà e có 2 con bị lộn mình làm như vậy thấy hết đó.mình thì k dám chắc 100% nha.

cái này mình viết 1 lần rồi lại viết lại hộ bạn mình từng chữa khỏi 1 con bi ngoái 2 tháng còn lâu hơn thì chưa biết. ban kiếm cho mình 1 cái lồng vuông ,loại như của huế , có rồi thì tốt, không có ra chợ mua lồng vuông tre rẻ tiền cũng ok . vanh trên cùng cái vanh gần nóc ấy , bạn làm cho mình 4 cầu bán nguyệt nhỏ 4 góc nếu không làm ra chợ mua 4 cái vòng tròn bằng gỗ kiểu như rèm (cửa hàng chim có bán ) bạn lắp 4 góc vanh trên cùng khi chim đứng lên cầu bán nguyệt đầu chạm nóc, xiên chuối đặt ở trên chổ 4 cầu bán nguyệt, thức ăn nước vẫn đặt ở cầu chính (như bình thường )che áo lồng 3 mặt , đóng đinh góc tường nhà treo lên ngang đầu bạn .mặt không che áo lồng hướng ra phía bạn đi qua lại .(ban hình dung ra góc tường nhà chưa nhỉ nó là hình chữ V ấy _cheo sát lồng vào góc) cứ để thế cho ăn , tắm lại cho lên cheo chổ góc nhà đấy sau 10 ngày con chim hết 80% sau 20 ngày bạn nhìn không thấy ngoái lộn , cứ để thế bạn nhìn thấy hết tật thì cho ra nuôi bình thường .chúc bạn chữa đc cho chú chim yêu quý thân!

Chỉnh sửa lần cuối bởi người điều hành:

cho em nó câu cầu phụ.Hoặc là cột trên nóc sợi đây cước em nó lộn đụng dây cước té xuống thì bỏ tật thôi :))

mình thì ko có con nào nhưng có bạn gần nhà có em đứng trên cầu ngoái rồi lộn xuống đáy lồng cơ chứ có lộn lên đâu mà căng dây

lấy tấm cạc tông cắt = đường kính lồng.Xog lấy kẽm cố định nó trên nóc.Nâng cầu lên gần miếng cactong để cho nó quen rồi tháo ra
<------ Bổ sung bài viết ------->
còn nữa khi đút cho chim ăn dế hoặc cào cào thì nên đút từ dưới chứ đừng đút ngang tầm hoặc cao hơn.Hạ cóng thức ăn xuống dưới cho chim wen việc nhảy xuống chứ ko lộn lên

thank bac bai rat co y nghia 8-}8-}8-}8-}8-}

Thống kê diễn đàn

Chủ đề
68,439
Thành viên
149,090
Thành viên mới
nhacaiking88tvcom

Thành viên trực tuyến

Bên trên