Lại mất chim !!!!

mobichat

Thành Viên
Điểm
16
Hix có con CCL đuôi 22,trưa nay đang tắm cho nó,cho về lồng lại tắm con khác.xong bỏ ra gần đó cho khô lông,ai ngờ đóng cửa chưa hết,quay lại nhìn thì thấy no ra ngoài lồng tắm nắng.nhìn mà muốn lộn ruôt,nó tắm gần ngay cửa lông,định lấy cái rổ ụp nó lại,thì con heo sữa mọi mới mua để trông chuông gần đó nó tháy mình đi ngang qua kêu éc éc con chim hoảng qua bay ra vườn mất.Hix hix
Chơi chim gần 3 năm,bị trộm lây mát 2 con CCL,1 con khướu.giờ lại thêm con này buồn quá,do chim mình toàn mua đã thuần và hót hét nhiều nên mất tiếc quá

Ðề: Lại mất chim !!!!

đuôi 22 sổng mất buồn nhỉ,thuần rồi thì tìm cách bẫy lại,mới sổng thì chỉ loanh quanh nhà bạn thôi chưa đi xa đâu.

chia buồn cùng bác hôm thứ 6 em cũng bị chộm nó lấy mất con chào mào hay nhất và cái lồng xịn nhất

Đuôi 22cm mà để xổng thì tiếc thật đấy :( chia bùn với chủ thớt nhé

con đây nó sổng ra ngoài vườn của mình,nó đang thay lông đuôi nên chưa sung lắm hay sao đó,mình có thử bẫy lại mà nó chỉ đứng hót rồi bay xa ra chứ không nhảy vô,chắc đợi vài ngày cho nó làm chủ khu vườn dưới kia của mình rồi đem đi bẫy chắc mới được quá
hix mong sao nó đi đâu xa hoặc bị ai bẫy,xui nữa mấy đứa nhỏ bắn ná chết là toi

chòe lửa nuôi lâu quen người chăm sóc nó thì khi có ra cung không mất được, mình đã bị ra 1 lần nhưng nó không bay đi mà bay vào lông tắm xong bay đến chỗ mình để sâu, thế là cứ cầm hộp sâu là nó bay theo thôi, vứt sâu vào lồng là vào ngay**==

Bạn đợi trưa mai (nếu chưa đi đâu) thì đem cái lồng tắm ra để chỗ hay tắm cho nó, mở cửa sẵn để đó nó sẽ vào tắm thôi, chúc bạn may mắn!

Bắt tay bác số em còn nhọ hơn. Trưa nay mua e chòe lửa bác về khá dạn ng. Trên dg về thàng e cug cơ quan cầm làm rơi lồng từ xe máy xuống mà vừa bực vừa sót. Đi về thì mưa to. Về đến nhà thay nước và cám để úm mấy hôm thì nó xổng mất mà tiếc đứt ruột hjx

Cùng cảnh ngộ với bác. Em cũng cho chim tắm mà ko đóng cửa lồng xuống nên mất em choè lửa mộc mới nuôi được 2 tuần.

e thì đem chim ra ngoài cửa tắm, vội đi làm quên k treo, chiều về cửa lồng đóng nhưng chim mất hút. xóm nhiều trẻ con nên hi vọng e chòe than đói quá mà mò về :((

Chòe than thuần rồi nhưng không giám thả, chòe lửa nuôi 2 tháng mình thả vô tư, chỉ sợ mèo thôi

Chia buồn cùng bác..mình còn đau hơn..đi mua con lửa 3 mùa,mua thêm cái lồng của thằng bán..nó bị gãy 1 nan ở phía trên mà mình k để ý..về nhà treo lên e í vẫn hót vui vẻ..dc 3 hôm e nó phát hiện chổ bị gãy,nó bay ra ngoài,,tiếc đứt ruột đứt gan :'(

hix lúc mới sổng ra ngoài,sợ mất quá nên lấy 2 con chòe lửa của ông anh 1 con cho vô lloong bẫy 1 con để lồng đem treo ra ngoài vườn,2 con đó hót khí thế lun con chim mình đứng 1 chập lại bay xuống vườn dưới kia.mình nghĩ để nó ổn định lại rồi bẫy nên ngay mai xuống vườn bẫy tiếp nó lại thấy chim bẫy bay ra xa tiếp.
Lúc đó đành cho ở dưới vườn dó xem sao vì chỗ đó cũng có suối có cây nhiêu
Về nhà sau 2 ngày mưa liên tục xuống đó xem thì nó bay đi đâu mất không còn ở đó nữa,thế là hết cơ hội bắt lịa được hix hix,đi toi 2 triệu mua cách đây 2 năm

Thống kê diễn đàn

Chủ đề
68,486
Thành viên
149,094
Thành viên mới
nhacaiking88tvcom

Thành viên trực tuyến

Không có thành viên nào trực tuyến.
Bên trên