làm sao cho chàomào lấy lại lửa

ledat78

Thành viên Mới
Điểm
1
các bác cho em hỏi tí em nuôi một con chào mào được khoảng 3năm lồng rồi nhưng bây giờ lại đang thay lông vậy thì khoảng bao lâu em nó mới co lửa lại vậy ạ mà làm sao cho em nó lây lại phong độ

Bác tăng cường mồi tươi cho em nó khi thay lông cho nó nhanh.thay lông được 8 90% là bác cho em nó phơi nắng nhẹ lúc sáng sớm khoãng 20p rồi cp tăng dần lên khi xong lông hoàn chỉnh thì tăng dần thời gian phơi nắng cho nó khô lông cứng lông lại là phơi tới 1h cho nó căng lửa.tắm táp thường xuyên tăng cường trái cây mồi tươi và chuyển qua cám nóng tí kết hợp đem dợt nhẹ nhàng và tp từ nâng cấp độ giợt giãi lên là được.quá trình này mất khoảng 3tháng là chim ổn định xung mãn và căng đét

Lúc thay lông tăng cường mồi tpơi trái cây nhiều vào.khi chim ra gần hết đuôi má đỏ mọc lên là cho phơi nắng nhẹ lúc sáng khoảng 20p.khi xong lông hoàn toàn thì cho tắm tắp thường xuyên phơi nắng lâu hơn nhưng cứ nâng dần thời gian lên từ 20p tới 1h39p cho chim khô lông cứng lông lại rồi cho đi dợt nhẹ sau dó nâng thời gian lên như phơi nắng vậy.cp tăng mồi tăng trái chuyển cám nóng tí là được.từ lúc thay lông tới lúc căng đĩnh tùy vào từng con tùy người chăm mất khoảng 3tháng

Thống kê diễn đàn

Chủ đề
68,489
Thành viên
149,094
Thành viên mới
nhacaiking88tvcom

Thành viên trực tuyến

Không có thành viên nào trực tuyến.
Bên trên