Làm sao để chim sáo nói rõ?

plong1988

Thành viên Mới
Điểm
1
Tình hình là em sáo nâu nhà em đã hót hét ầm ĩ, em cũng đã dạy nó nói câu: có khách" Và em nó nói thì được mà em cố gắng hiểu mà không hiểu được.hì Đến nay nó khoảng 7 hay 8 tháng j đó. (Mặc dù em cho ăn cám ớt, và lột lưỡi hàng tháng) Vậy bác nào có kinh nghiệm chuyện này thì góp ý dùm em nhé Em xin cảm ơn!

Ðề: Làm sao để chim sáo nói rõ?

Chỉ cần nghe đến lột lưỡi hàng tháng thì cũng đủ biết vì sao nó hét ầm ĩ rồi @@~

Mình thì chả lột lưỡi em nó làm gì, đau lắm. Cứ để vậy rồi nó cũng nói thôi.

Lột lưỡi thê nào mà hàng tháng được- bạn lột lưỡi thì ít 5-6 tháng mới lột lại lần tiếp theo- lột hàng tháng chết chim sao @@ chim ít thì phải 1 năm rưỡi trở lên nó mới trưởng thành nói sõi- siêng noi- kiểu như càng già càng cay- non mùa này lên chưa tự tin đâu vẫn còn e lệ :))

Nói phét . 1 tháng lột lưỡi 1 lần . Sau khi lột lưỡi lưỡi sẽ rất mềm . Khoảng trên 2 tháng lớp màng dưới lưỡi mới bắt đầu hình thành . Mà lấy đâu ra màng lưỡi để lột thế bạn . Cắt bấm lưỡi hàng tháng thì con nghe đc.

các bác cho hỏi,mình nuôi sáo được 8 tháng rồi,trước để cùng bọn chào mào,lên nó cũng bập bẹ ít tiếng chào mào.giờ mình cho ra riêng 1 chỗ,tầm này chim đã học nói được chưa nhỉ

Sáo nâu mình nuôi đến h là 4 năm rồi và vẫn nói bình thường dù đó h k có lột lưỡi lần nào vì thấy tội em nó quá :3

Thống kê diễn đàn

Chủ đề
68,489
Thành viên
149,094
Thành viên mới
nhacaiking88tvcom

Thành viên trực tuyến

Không có thành viên nào trực tuyến.
Bên trên