làm sao để khuyên líu

virusvu123

Thành Viên
Điểm
16
em nuôi con bôi được 2 tuần cho ăn tt0,hót chuyện suốt ngày có người cũng hot bây giờ em cho nó líu được chưa.Nếu rồi thì cho ăn cám gì để cho nó líu.Em cảm ơn trước

Ðề: làm sao để khuyên líu

Hót chuyện rồi thì chuyển hẳn sang tuấn cóng vàng, hoặc cám Hiển bảo khánh + Cam + dế, sâu, đảm bảo 10 ngày là líu với điều kiện ở cùng con đã biết líu hoặc mở file khuyên líu vào buổi sáng 5h - 6h

Lông lá và hoạ đẹp thì bạn lên tt2 xem thế nào, hoa quả sâu dế đều tay vào nhé

2 tuần mà đòi líu.... nản . Nghĩ chơi chim đi bạn @@ hoặc mua cám kích có chất kích dục cho nó ăn là líu xì đít

em nuôi 10 ngày líu bình thường mà bác vì bẫy được chim líu ngoài tự nhiên về cho ăn tt1 10 ngày lên tt2 líu ầm ầm ấy chứ Thân!

Dạ vâng.Các bác toàn là cao thủ võ lâm hết rồi:))Thẩn nào mà e thấy nhiều khuyên líu đến thế,Các bác để kh líu thì dễ nhưng líu ntn mới là khó.Riêng với bản thân em thì 1 con khuyên từ mộc đến líu là cả một chặng đường dài với những gian nan vất vả.Hơn nữa là những cảm xúc thăng trầm theo sự tiến bộ của con chim.Hãy kiên trì để tận hưởng những âm thanh đầu đời của chú chim bằng nội lực của nó chứ không phải phụ thuộc khá nhiều vào công lực của cám nhé.Đôi lời góp ý chân thành.Xin chúc chủ thớt sẽ có được chú chim ưng ý!!!!

Dạ vâng.Các bác toàn là cao thủ võ lâm hết rồi:))Thẩn nào mà e thấy nhiều khuyên líu đến thế,Các bác để kh líu thì dễ nhưng líu ntn mới là khó.Riêng với bản thân em thì 1 con khuyên từ mộc đến líu là cả một chặng đường dài với những gian nan vất vả.Hơn nữa là những cảm xúc thăng trầm theo sự tiến bộ của con chim.Hãy kiên trì để tận hưởng những âm thanh đầu đời của chú chim bằng nội lực của nó chứ không phải phụ thuộc khá nhiều vào công lực của cám nhé.Đôi lời góp ý chân thành.Xin chúc chủ thớt sẽ có được chú chim ưng ý!!!!
CHuẩn men. Nuôi chim bền phải ntn. Dục tốc bất đạt.

chuẩn ko cần chình. nuôi chim phải kiên trì ko là hỏng chim

thank nhiều vì mình con đi học sắp vô năm lại nôn cho nó líu, mình moi 16 tuổi nên con kém

Chim thì tùy con mau hay lâu chơi, mình có con bỗi ăn cám dưỡng bình thường mà 2 tuần líu chòe luôn ấy chứ, thích mau líu thì cứ cám + cào cào + táo tàu ăn cách ngày, đi dợt càng nhiều càng tốt. Và đặc biệt là em nó lông lá phải đầy đủ, các bác nhìn kỷ xem lông cũ hay lông mới, ko biết cứ cám vàng, cám số 2-3 vào cũng chả líu....:))

em này của bạn nhìn bóng bộ đẹp đó, cố chăm tốt nhé.

vâng cảm ơn bác anhzin đã khen

Thống kê diễn đàn

Chủ đề
68,439
Thành viên
149,091
Thành viên mới
nhacaiking88tvcom

Thành viên trực tuyến

Không có thành viên nào trực tuyến.
Bên trên