làm sao phân biệt nhồng non với già

alilove

Thành viên Mới
Điểm
0
cho em hỏi các bác là làm sao biết nhồng đó 5t hay già hơn nhỉ , mình thấy có 1 số bạn trên mạng bán kêu nhồng non nhưng không biết non thật hay non giả

Ðề: làm sao phân biệt nhồng non với già

rái tai sau gáy càng dài là càng già.già quá thì chân sần sùi.con nào rái tai hơi cong lên là chim trống.

rái tai sau gáy càng dài là càng già.già quá thì chân sần sùi.con nào rái tai hơi cong lên là chim trống.
bạn có hình không , mình mới tập chơi nên sợ mua hàng hố , hình vd về điểm khác 1 em nhồng non và già

bạn có hình không , mình mới tập chơi nên sợ mua hàng hố , hình vd về điểm khác 1 em nhồng non và già
Bạn mới tập chơi thì nuôi Sáo cho có kinh nghiệm chút. Còn nếu nuôi Nhồng thì chọn con non thì lên Tiệm Chín Đào Lê Trọng Tấn bán với giá 1tr250, chứ đi lung tung nó hét giá kinh lắm. Hoặc có thể mua lại của anh em ở diễn đàn Chim đã chơi rồi tầm 2 triệu đã thay lông. Tránh mua Nhồng chuyền, nhồng bổi về khó huấn luyện mà không có tình cảm nhiều với chủ!

Bạn mới tập chơi thì nuôi Sáo cho có kinh nghiệm chút. Còn nếu nuôi Nhồng thì chọn con non thì lên Tiệm Chín Đào Lê Trọng Tấn bán với giá 1tr250, chứ đi lung tung nó hét giá kinh lắm. Hoặc có thể mua lại của anh em ở diễn đàn Chim đã chơi rồi tầm 2 triệu đã thay lông. Tránh mua Nhồng chuyền, nhồng bổi về khó huấn luyện mà không có tình cảm nhiều với chủ!

Giỡn bác - nuôi sáo nói khó hơn nhồng . Nhồng trí thông mình hơn sáo- nói câu dài hơn sáo - có thể học lóm luôn chứ có phải như sáo đâu. 1 con 150k-250k 1 con hơn triệu thì nó khác. Bác nuôi nhồng có thể cho nó nói được bình thường chứ chưa chắc bác nuôi sáo cho nó nói đươc :v Còn chế độ chăm thì cũng dễ có khác nhồng là loại lạnh bụng thích ăn nóng hơn sáo thôi . Còn chủ thớt chỉ cần lên google bấm chim NHỒNG (yểng) non là ra hình. Bấm Nhồng (yếng) già cũng có thì tự so thôi :v cò gì khó đâu ta

Chỉnh sửa lần cuối bởi người điều hành:

Về sức khoẻ và ăn uống Sáo tốt hơn nhồng. Chưa có kinh nghiệm bụp ngay e Nhồng lỡ chết lại tiếc tiền.

Nói như bác thì mình mới chơi chào mào mà có đk nên mua luôn em Huế chơi nhưng kinh nhgieemj về chào mào chẳng có thì phải ra tiệm mua mấy em bổi 200k về nuôi cho có KN đã ak mình cũng đâu dư tiền . vừa nuôi vừa hỏi anh em diễn đàn cũng được :v nói về sức khỏe thì mỗi loại có cái riêng- nói nhồng yểng yếu hơn sáo cũng ko phải mà thức ăn cầu kỳ hơn sáo cũng chẳng phải . Sao ăn uống tốt hơn nhồng cungc chẳng phải.

Nhồng thuộc loài dễ nuôi cho nó ăn cơm nóng trộn ớt nó ăn như điên cho sáo ăn nó thèm vào :v - tốt hơn thì ra quán mua thức ăn cho nhồng là có đầy. chu đáo hơn tí có đk thì mua loại cám THÁI LAN là được :v Nhồng sáo nó ko cần cầu kỳ như chim hót. ko có đk thì họ mới chơi sáo. Có đk thì việc gì phải lo nghĩ :v Non thì cứ cám ba vì đút ăn+ ăn dế+ cào cào cắt càng (ăn thì có khác gì sáo đâu )- lớn nhanh như thổi :v còn day nói thì ko phải ai cũng dạy nói được sáo :v Mình thấy bác có kinh ngiệm về chòe than đâu mà bác vẫn nuôi ầm ầm ý chứ :v

Chỉnh sửa lần cuối bởi người điều hành:

chính xác rồi , dạy con sáo nói hơi bị khó ...................

chính xác rồi , dạy con sáo nói hơi bị khó ...................
Ủa, đã giải nghệ chưa bạn. Thấy lúc trước bạn nói bận quá thanh lý Chim rồi. Giờ còn nuôi con nào không vậy?

Thống kê diễn đàn

Chủ đề
68,489
Thành viên
149,094
Thành viên mới
nhacaiking88tvcom

Thành viên trực tuyến

Không có thành viên nào trực tuyến.
Bên trên