Làm thế nào để biết chim đã vào cám hay chưa?

nvdung

Thành Viên Tích Cực
Điểm
28
Anh em cho hỏi làm thế nào để biết chim đã vào cám hay chưa ah?Thấy có anh em bảo nhìn phân thì biết nhưng chẳng nói nhìn ntn

Ðề: Làm thế nào để biết chim đã vào cám hay chưa?

- nhìn cóng cám vơi đi và ko thấy vãi/vãi ít là ăn rồi.
- thường chim khi đã ăn cám thì phân thành khuôn và có mầu gần giống mầu cám; túm lại cái môn nhìn này thì phải kinh nghiệm một chút.

bạn hỏi chim vào cám thì làm sao biết được.quan trọng bạn muốn vào cám cho dòng chim gì vậy?nếu như chào mào hay vành khuyên thì quá đơn giản rùi chỉ cần quả chuối bóp với ít cám là ok còn như chích chòe hay họa mi loại chim chỉ quen ăn mồi tươi thì hơi phức tạp nhưng nếu biết cách thì cũng rất đơn giản thôi,nhất là có những con gan lỳ kể cả sâu tươi,hay giun dế nó cũng nhất định không chịu ăn,rồi chết.còn muốn biết chim đã vào cám hay chưa thì cũng như có bạn nói rồi cóng cám vơi đi chẳng hạn nhưng cũng không thực tế vì khi con chim tìm sâu ở cóng cám chúng sẽ gẩy mà không ăn,còn cũng như bạ gì nói phân biệt ở phân chim là đúng nhất đó.phân chim ăn cám phải thành khuôn còn phân chưa cám thì chỉ thấy nước và dính tí mồi mà con chim đó ăn thôi kiểu như phân sống đó bạn

http://nw9.upanh.com/b4.s37.d4/d1a5d00060f9b93c7d6ac43d117025e5_55240319.img1011.jpg

Đây con nầy đã vào cám rồi đây.Bác xem phân thấy giống màu cám nhé
Hix bác Tuấn đa tình cho em xin cành Mần Tưới về trồng với ạ. Hỏi bên box cần mua mà mãi ko có :((

Thống kê diễn đàn

Chủ đề
68,489
Thành viên
149,094
Thành viên mới
nhacaiking88tvcom

Thành viên trực tuyến

Bên trên